Da farko, Bari in yi muku tambaya: shin suturar ta ƙunshi sassa biyu: yadi da kayan haɗi?
A'a, amsar ba daidai ba ce. An yi suturar ne da sassa uku: yadi, kayan haɗi da kuma rufin da aka yi da auduga.
Yadi da kayan haɗi suna da matuƙar muhimmanci, amma ingancin sutura ya dogara ne akan rufin, domin yana haɗa abubuwa biyu daban-daban, yadi da kayan haɗi.

Hanya mafi arha kuma mafi dacewa don tufafi ita ce amfani da rufin manne, koda kuwa an yi shi da hannu, amma amfani da kayan lilin manne har yanzu yana iya zama ƙasa da yuan 2000 kamar haka, ƙarancin matakin kayan lilin manne na tsawon lokaci, za ku ga cewa kayan yadi da kayan haɗi ba za su ƙara dacewa ba, suna jan juna zuwa wani alkibla, da alama rabuwa ce ta wasa.
Misali, suturar kasuwanci da YUNAI ke yi ya kamata a yi ta da ulu, lilin da kuma gashin doki. A takaice dai, ana buƙatar kayan halitta. Manufar ita ce a taimaka wa yadin da kayan haɗi su yi yawo a hankali yayin da ake taimaka musu su sake saita su.

Bangare na biyu: kodayake ingancin kayan da ake amfani da su yana da tasiri ga dalilai da yawa, farashin ya dogara ne kawai akan wurin da aka samo shi. Farashin kayan gida ya bambanta sosai da na kayan da aka shigo da su daga ƙasashen waje, waɗanda galibi daga Italiya da Burtaniya ne.
Manyan masaku na sutura a duniya sun haɗa da: Ermenegildo Zegna, LORO PIANA, VITALE BARBERIS CANONICO, REDA, CERRUTI 1881, YUNAI, wanda babban kamfanin ulu ne na Italiya; Hakanan shine ma'aunin ingancin ulu. CHARLES CLAYTON, guda huɗu na gaba sune tsoffin masana'antun ulu na Burtaniya. Manyan samfuran saka riguna sune Burtaniya THOMAS MASON, Switzerland Alumo, Italiya MONTI, LEGGIUNO, FERNO da sauransu. Shagon keɓaɓɓu yana da nau'ikan sutura da yawa kuma masaku na riga galibi shagon musamman ne.
Yawanci, waɗannan masana'antu suna da tsauraran buƙatu kan ƙa'idodin ƙwararru na shagunan musamman. Sai lokacin da suka kai ga ƙa'idodi masu dacewa ne za su ba da izinin amfani da yadi da alamun kasuwancinsu. Bugu da ƙari, ko kuna amfani da yadi na gida ko na ƙasashen waje, kayan haɗin suna ulu ne kawai, ba shakka, za a sami wasu sinadarai, kamar cashmere, amma yadi masu inganci an yi su ne da yadi na halitta maimakon kayan roba, amma ba za ku iya yin buƙatu masu tsauri ba akan yadi na gida.
1. Tsarkakken yadi mai laushi na ulu
Yadin ulu yana nufin yadin da aka yi da ulu ko ulu da polyester, viscose, acrylic, da sauransu.
Worsted ulu wani yadi ne mai inganci wanda aka yi da ulu mai tsabta da tsabta, wanda za a iya haɗa shi da wani yanki na zare na sinadarai na ulu ko wani zare na halitta, kuma ana sarrafa shi ta hanyar haɗa kayan aiki, tsefewa, zana zane, juyawa, saƙa, rini da kammalawa sau da yawa.
Yana da sassauci mai kyau wanda wurin gashin dabba yana da na musamman, laushi, jinsi mai ban mamaki da kuma juriya ga jima'i, lokacin da yake sha danshi ko gumi a baya don ci gaba da kasancewa cikin jima'i mai dumi.
Tufafin da aka riga aka yi da kyawawan yadin ulu suna da ɗorewa kuma ba za su daɗe ba suna da nakasa. Suna da matuƙar muhimmanci saboda rashin aurora. Suna da santsi da santsi a cikin laushi, suna da kyau a kamanni, suna da tsabta da tsabta, suna da cikakkiyar taɓawa, suna da salo na gargajiya, suna da laushi da na halitta a cikin sheƙi da sauransu.

Abin da ake kira worsted da ulu, an yi ƙoƙarin bayyana shi, daga kusurwar biyu ɗaya tana sama da zare, ɗayan kuma don saka, zare yana juyawa 32 kuma sama da 40, ƙidaya zare na haɗin gwiwa mai santsi, ƙarancin yawa na halitta, juriya mai kyau ga gogewa, jin daɗi mai kyau, wani kuma shine saƙa, zare mai laushi wanda injin yadi mai kyau ya saka, yana hana karyewar zare, matakin mai yawa yana da yawa, zare mai laushi, haɗin gwiwa, mai sauƙin karyewa, bambancin juriya na halitta, yawan yawa ba shi da kyau.
Tsarkakakken yadin ulu mai laushi galibi siriri ne, tare da santsi da layuka masu haske.
Jikin yana da santsi, laushi da kuma roba.
Riƙe kayan bayan an sassauta, ba tare da naɗewa ba, ko da akwai ɗan ƙaramin ƙunci kuma zai iya ɓacewa cikin ɗan gajeren lokaci.
Gano tsantsar yadin ulu:
Tsarkakken yadin ulu mai launin halitta mai laushi da kuma kyakkyawan tasirin zafi shine zaɓi na farko don yin sutura masu inganci da riguna masu rufewa.
Amma yanzu ana samun ƙarin masaku masu kama da ulu, a matsayin ci gaban fasahar yadi, wanda ya kai ga yawancin abokan ciniki da wahalar ganewa, amma launi, ɗumi, jin daɗi da sauransu ba su kai tsantsar masaku masu ulu ba.
Ga wasu hanyoyi da dama da za a bi don gano tsantsar yadin ulu, domin a yi amfani da shi wajen zabar tufafi da fulawa.
Da farko, taɓa.
Tsarkakakken yadin ulu yawanci yana jin laushi da dogayen yadin ulu tare da jin laushin gashi mai laushi. Kuma zare mai hadewa ko tsantsar sinadarai, wasu ba su da laushi, wasu kuma sun yi laushi da santsi, kuma suna mannewa.
Na biyu, duba launin.
Launin yadin ulu mai tsabta yana da laushi da na halitta, mai haske da kuma tsawon lokaci. Sabanin haka, saman zare mai hadewa ko tsantsar sinadarai, ko kuma mai sheƙi ya yi duhu, ko kuma yana da yanayin walƙiya.
Uku, duba sassauci.
Riƙe masakar da hannu sosai, sannan ka sake ta nan take don ganin yadda masakar take da laushi. Tsarkakken saurin dawowar masakar ulu yana da yawa, yana iya dawowa da sauri zuwa yanayinsa na asali, kuma yana iya haɗuwa ko samfuran zare na sinadarai, juriyar wrinkle ba ta da kyau, mafi yawan alamun wrinkle a bayyane suke, ko kuma a hankali suke murmurewa.
Na huɗu. Gano konewa.
Ɗauki tarin zare, yi amfani da wuta, zaren ulu mai tsabta yana da ƙamshi kamar gashi mai ƙonewa, zaren sinadarai suna da ƙamshi kamar robobi masu ƙonewa. Da zarar ƙwayoyin suka yi ƙarfi bayan ƙonewa, haka nan za a sami ƙarin sinadaran zaren.
1. Gano tushen tushe guda ɗaya.
Gashi a ƙarƙashin na'urar hangen nesa don ganin duk dabbobin suna da sikelin, idan dogon yadi ne muddin an sanya gashi kamar yadda aka ambata a sama sau da yawa za su motsa sama ko ƙasa (don ƙwarewa a wannan ƙwarewar za a iya ɗaukar gashi daga gwajin farko), idan yadi ne na yau da kullun, cire zaren tushe, yanke 2 cm na sakin layi biyu zuwa zare ɗaya a ƙarƙashin hannu, shafa huɗu ko biyar, ba za su motsa ba.
2. Yadin da aka haɗa da ulu da polyester
Yadin da aka haɗa da ulu, wato cashmere, polyester, spandex, gashin zomo da sauran zare da yadin da aka haɗa da ulu. Yadin da aka haɗa da ulu da polyester, a ƙarƙashin rana, saman yana da haske, yadin yana da ƙarfi da tauri, yana da kyau, yana riƙe yadin a kwance, kusan babu wrinkles.
Alkiblar warp, warp, yawan warp
— Alkiblar tsawon yadi;
Ana kiran zaren gefe da zaren warp;
Adadin zare da aka shirya a cikin inci 1 shine yawan lanƙwasa;
Alkiblar yadi, cikawa da cikawa mai yawa
- Alkiblar faɗin yadi;
Ana kiran zaren da saka, kuma adadin zaren da ke cikin inci ɗaya shine yawan saƙa.
Yawan yawa
— Ana amfani da shi don wakiltar adadin zare a kowane raka'a tsawon yadin da aka saka, galibi adadin zare a cikin inci 1 ko santimita 10. Ma'aunin ƙasa na ƙasar Sin ya tanadar cewa ana amfani da adadin zare a cikin santimita 10 don wakiltar yawan zare, amma kamfanonin masaku har yanzu suna amfani da adadin zare a cikin inci 1 don wakiltar yawan zare.
Misali, ana yawan ganin "45×45/108×58" yana nufin zaren weft da warp guda 45 waɗanda yawansu ya kai 108 da 58 bi da bi.
Faɗi
— Faɗin yadi mai inganci yawanci ana bayyana shi da inci ko santimita. Nau'in yadi da aka fi sani da inci 36, inci 44, inci 56-60, da sauransu, waɗanda ake kira kunkuntar, matsakaici da faɗi, bi da bi. Yadi da ya fi inci 60 faɗinsa ne, wanda galibi ake kira yadi mai faɗi.
Faɗin gabaɗaya ana yi masa alama a bayan yawansa. Misali, idan aka ƙara masaƙar da aka ambata a cikin: 3 da faɗin, za a bayyana ta a matsayin "45×45/108×58/60", wato faɗin inci 60 ne.
Nauyi
— Nauyin gram na yadin gabaɗaya shine gram na nauyin yadin a murabba'in mita. Nauyin gram muhimmin alama ce ta fasaha ta yadin da aka saka, kuma yawanci ana ɗaukar nauyin gram a matsayin muhimmiyar alamar fasaha ta yadin ulu.
Nauyin gram na denim gabaɗaya ana bayyana shi a matsayin "OZ", wato, adadin oza na nauyin yadi a kowace murabba'in yadi, kamar oza 7, oza 12 na denim, da sauransu.
An rina zare
A Japan, ana kiransa "yadi mai rini", wanda ke nufin tsarin rini zare ko zare sannan a saka masa da zare mai launi. Irin wannan yadi ana kiransa "yadi mai rini". Masana'antun da ke samar da yadi mai rini galibi ana kiransu masana'antun rini da saƙa, kamar su denim, kuma yawancin yadi masu rini ana yin su ne da zare.
3. Yadin da aka haɗa da ulu da viscose
Hasken ya yi duhu.
Jin daɗin da ya fi muni yana da rauni, yayin da jin daɗin ulu yana da laushi.
Wannan nau'in yadi ba shi da laushi kuma yana da kauri fiye da ulu da ulu masu kyau, waɗanda aka haɗa da ulu da polyester. Idan abun da ke cikin viscose ya fi yawa, yadin yana da sauƙin naɗewa.
Tsarkakken yadi mai kama da sinadari mai kama da auduga na gargajiya, zare na ulu na wucin gadi a matsayin kayan da aka yi da yadi mai kama da ulu, mai sheƙi, laushi, rashin jin daɗi. Saboda sassaucin jiki ya fi muni, yana bayyana cikin sauƙi, kuma ba shi da sauƙin ɓacewa. Hanya ce mai inganci don gano yadi na viscose cewa ƙarfin zaren da aka cire daga yadi yana raguwa lokacin da yake da ruwa fiye da lokacin da yake bushewa. Bugu da ƙari, wannan yadi mai kama da ulu yana tauri da kauri bayan jiƙa. Tare da ci gaban kimiyya da fasaha, samfuran ulu masu kama da na ulu a launi, ji, da dorewa suma sun kasance.
Babban Nau'i:
Gashin zomo
Gabaɗaya, wani ɓangare na gashin zomo da ulu ana haɗa su kuma ana saka su. Halayen rigar zomo suna cikin zare mai kyau, laushi da kakin zuma, laushi da laushin surface, da kuma kyakkyawan laushi. Yana da daɗi da na halitta a saka, kuma kwanciyar da ke kan saman tsakiya yana da sauƙin faɗuwa.
Idan aka ɗauki tsarin yin rigar farko sannan a rina (watau saƙa sannan a rina), launin da kuma sheƙi za su fi tsabta da kyau, tare da lattice na musamman, musamman ma ya dace da tufafin waje na mata matasa.
Gashin gashi mai zare mai sinadarai
Abin da aka fi sani da tufafi shi ne sauƙin sa.
Ka zama kamar rigar acrylic, ka saka da zare mai yawa na acrylic akai-akai, siffar ulu tana da ƙarfi, launi da sheƙi, ingancin kayan yana da laushi mai laushi, ƙarfin sake dawowa da danshi shine 0-4.5% kawai, ƙarfin karyewar zare ya fi zaren ulu tsayi, ba zai yi asuba ba, amma sassaucin sa yana da ƙasa da ulu, kiyaye jima'i mai dumi ƙasa da rigar ulu mai tsabta, farashin yana da arha, amma yana da sauƙin cirewa, ya dace da tufafin yara.
Kwanan nan, kasuwar duniya ta acrylic, polyamide fiber blended zare, modified acrylic illusion mohair zare, ana iya kwatanta ta da gashin zomo na halitta, tufafin mohair.
Gashin dabbobi da aka haɗa da zare na sinadarai
Yana da "halayen kari" na gashin dabbobi daban-daban da zare na sinadarai, kuma kamanninsa yana da gashi, ƙarfin tsawaitawa yana inganta, kuma farashin rigar yana raguwa. Samfuri ne mai kyau kuma mai araha.
Amma a cikin rigar da aka haɗa, akwai matsalar cewa tasirin rini bai dace ba saboda bambancin rini da ikon jan launi na nau'ikan zare daban-daban.
4. Kayan da aka yi da zare mai kama da ulu
Turawan Birtaniya ne suka fara nazarin yadda ake fitar da furotin daga manne na dabbobi don yin zare na furotin na wucin gadi.
A shekarar 1935, wasu mutane a Italiya sun yi ƙoƙarin cire cuku daga madara don yin ulu na wucin gadi.
Tun daga lokacin, wasu ƙasashe sun sami nasarar yin zare na roba daga furotin waken soya da furotin gyada.
Saboda matsalolin da ke tattare da farashin amfani da kuma ƙera irin waɗannan zaruruwa, samarwa ba ta da yawa.
YUNAI dim, rashin jin daɗi, saboda rashin laushi, mai sauƙin bayyana zou Naɗewa, kuma ba shi da sauƙin ɓacewa.
Akwai nau'ikan zare guda biyu da ɗan adam ya ƙera: zare mai sabuntawa da zare mai sinadarai. Zare mai sabuntawa shine zaren viscose da aka yi da zaren itace da ciyawa ta hanyar sarrafa sinadarai.
Sinadarin zare wani zare ne da aka yi da man fetur, iskar gas, kwal da kayayyakin noma.
Dangane da siffar da kuma amfani da zare da aka yi da ɗan adam, akwai nau'ikan zare uku: rayon, rayon da ulu.
Ire-iren da ake amfani da su wajen yin amfani da su sun haɗa da viscose fiber, acetate fiber, copper ammonia fiber da sauransu.
Za a iya raba zaren da aka sake sabuntawa zuwa zaren cellulose da aka sake sabuntawa, zaren cellulose ester, zaren furotin da sauran zaren polymer na halitta.
Dabi'unsa idan aka kwatanta da zare-zaren sinadarai, zare-zaren da ba su da yawa.
Yadin da aka yi da ɗan adam yana nufin zare mai kama da viscose da kuma yadin da aka yi da zare mai kama da na roba, wato audugar da mutane suka saba da ita, rayon da sauransu.
Bugu da ƙari, ya haɗa da wani ɓangare na masana'anta mai wadataccen zare da kuma masana'anta mai matsakaicin tsayi tsakanin filament da maƙala.
Saboda haka, halayen yadin zare na ɗan adam galibi ana tantance su ne ta hanyar halayen zaren viscose.
Yadin Rayon da rayon suna da laushi idan aka taɓa su, suna da numfashi kuma suna da daɗi a saka su, kuma suna da launi mai haske.
Yadin da aka yi da ɗan adam yana da kyakkyawan hygroscopicity, kuma hygroscopicity ɗinsa shine mafi kyau a cikin zare na sinadarai. Amma ƙarfinsa mai danshi yana da ƙasa sosai, kusan kashi 50% na ƙarfin bushewa ne kawai, kuma ƙimar raguwar yadi ya fi girma, don haka ya kamata ya ragu kafin yankewa ya fi kyau.
Yadin viscose na yau da kullun yana da halaye na kyakkyawan labule, rashin ƙarfi, juriya da juriyar lanƙwasa, don haka rigarsa ba ta da kyau a kiyaye siffarta kuma tana iya yin lanƙwasa.
Yadin zare na Viscose yana da kyakkyawan juriya ga acid da alkali, juriya ga hasken rana da sauran juriya ga magunguna.

5. Kayan da aka yi da sinadari mai kama da ulu
Gabaɗaya, ana amfani da zare na roba a matsayin babban abu, zare na roba ko siliki mai launi a matsayin zare na taimako, kuma ana amfani da wani sabon zare na roba a matsayin babban abu, tare da tsarin yadi mai dacewa. Wannan nau'in yadi yana da nau'ikan nau'ikan bamboo guda biyu, salon halitta.
Yana da siffar siffa ta dabi'a ta zare ta halitta.
Yadin yana da haske a launi, yana da kyau a sheƙi, yana da kyau kuma yana da laushi, ya dace da jama'a.
Ulu mai sinadari, wanda aka fi sani da ulu mai laushi, yana da sauƙin sakawa.
Ka zama kamar rigar acrylic, ka saka da zare mai yawa na acrylic akai-akai, siffar ulu tana da ƙarfi, launi da sheƙi, ingancin kayan yana da laushi mai laushi, ƙarfin sake dawowa da danshi shine 0-4.5% kawai, ƙarfin karyewar zare ya fi zaren ulu tsayi, ba zai yi asuba ba, amma sassaucin sa yana da ƙasa da ulu, kiyaye jima'i mai dumi ƙasa da rigar ulu mai tsabta, farashin yana da arha, amma yana da sauƙin cirewa, ya dace da tufafin yara.
Kwanan nan, kasuwar duniya ta acrylic, poly-amide fiber blending zare, modified acrylic immersion zare, za a iya kwatanta ta da gashin zomo na halitta, tufafin mohair.
Gashin dabbobi da zare na sinadarai da aka haɗa da ulu, tare da gashin dabbobi daban-daban da zare na sinadarai, kamanninsa yana da laushin ulu, ƙarfin tsawaitawa yana inganta, yana rage farashin rigar, yana da arha kuma yana da kyau.
Amma a cikin rigar da aka haɗa, akwai matsalar cewa nau'ikan zare daban-daban suna da bambancin rini da ikon jan launi, wanda hakan ke sa tasirin rini bai dace ba.

Bambance tsakanin kayan da ke kama da zare mai sinadarai da kuma zaren ulu mai tsarki:
Yadi mai kama da ulu galibi ana yin sa ne da zare mai sinadarai, kuma zaren viscose ya fi yawa, kamar polyester/viscose ulu mai matsakaicin tsayi, polyester tsantsa da sauran kayayyakin da ake yi da ulu.
Da farko, sheƙi ya bambanta.
Tsarkakken yadin ulu galibi yana da laushi da na halitta, ba shi da launin da ya fi kyau. Yadin ulu mai kwaikwayon zare yana da wadataccen launi da haske. Idan ka duba da kyau a ƙarƙashin rana, sau da yawa za ka ga haske mai haske da ban sha'awa.
Wannan batu na kwaikwayon ulu mai sanyi don kama da yadin ulu shi ma ba za a iya bambance shi ba.
Na biyu, ji da sassauci sun bambanta.
Tsarkakken yadin ulu yana jin laushi, ɗan laushi, ƙashi na jiki, ɗan wrinkles amma ba ta da tauri, laushi amma ba madaidaiciya ba;
Duk da yake polyester, kamar ulu a cikin bayyanar, amma yana da taushi da santsi, babu ƙashi na jiki, wrinkles ya fi yawa, yana da jinkirin dawowa.
Na uku, ƙona silikin bayan an zana shi.
Za a iya ganin zaren ulu mai tsarki bayan rashin daidaiton zaren ulu, tsayi daban-daban, lanƙwasa na halitta, da kuma tsawon zaren ulu na viscose, kauri iri ɗaya ne.
Bayan ƙonewa, bayan wuta ta ci gaba da ƙonewa a hankali, barin wutar ta ci gaba da ƙonewa, gashin yana tare da ƙamshi, toka, baƙar fata mai ƙyalli, juyawa zuwa foda don yadudduka na ulu tsantsa, kuma kusa da wuta yana ƙonewa, yana ƙonewa da sauri, harshen wuta mai launin rawaya, ƙonewa mai ƙarfi, toka mai sauƙin tashi launin toka mai haske, fari kuma yana barin wahalar murƙushe tarin polyester/viscose.
Haka kuma yana barin wani ƙulli baƙar fata bayan ya ƙone.
Daga sinadarai biyu zuwa biyu ko fiye ko fiye na masana'anta da aka haɗa: ulu/viscose, ulu/polyester, ulu/siliki, ulu/viscose/spandex, da sauransu, ba wai kawai yana buƙatar fahimtar nau'ikan siffofi da halayen zare daban-daban ba, kuma hanyar amfani da gano zare da yawa, daga sake dubawa, ƙona ƙonewa zuwa gwaji bayan gwaji, za a iya cimma matsaya cikin aminci.

6. Ulu mai laushi
Kayan ulu na Mercerizing abu ne da aka saba amfani da shi bayan an yi amfani da sinadarai da kuma maganin jiki, yana lalata sikelin zare na ulu, kuma ta hanyar gwajin sinadarai, yana sa ulu ya zama santsi, sheƙi, kuma ya hana shi yin wanki, wanda ya dace da rigunan aure.
Yin amfani da ulu mai laushi (mercerizing ulu) shine maganin kayayyakin ulu a cikin tsarin rini da kammalawa na ulu.
Ana buƙatar a shafa ulu da sinadarin chlorine ta Basolan DC ko a yi masa magani da protease don lalata saman ulu da kuma rage bambancin da ke tsakanin ma'aunin gogayya yayin motsi na ulu gaba da baya. Bayan maganin, hasken ulu yana ƙaruwa, wanda aka fi sani da ulu mai laushi.
Ana iya saka ulu mai amfani da Mercerized da ulu tsantsa ko kuma a haɗa shi da wani abu.
Manyan fasalulluka sune hana raguwar ruwa, ana iya wankewa ta injina, kuma ana hana zubar da ciki.
Fasahar ulu mai amfani da Mercerized ta samo asali ne a tsakiyar shekarun 1990, sabuwar fasahar rini ce da kammalawa wadda aka haɓaka bisa fasahar gargajiya ta hana chlorine da raguwar ulu.
Yadin ulu da aka yi wa magani yana da laushin cashmere da kuma sheƙi mai laushi.
Sakamakon waɗannan halaye, kayayyakin ulu masu amfani da mercerizing sun shahara cikin sauri.
Zuwa yanzu, ulu mai laushi ya shahara sosai, kaso a kasuwa ya zarce adadin ulu na yau da kullun.
Akwai ra'ayoyi daban-daban game da ulu mai kama da mercerized a China da sauran ƙasashe na duniya. A China, ulu mai kama da phosphorus ana kiransa ulu mai kama da mercerized, yayin da ulu mai kama da na tumaki na duniya ana tururi ta cikin tururi mai zafi, kuma ana miƙe shi da kashi 30% ~ 50%. Sannan, bayan an sanyaya shi da ruwan sanyi kuma an siffanta shi, ulu mai tsayi da siririn tumaki ana kiransa ulu mai kama da mercerized.
7. Ulu
Galibi ana kiran ulu da zare na ulu.
Zaren ulu yana haɗuwa da ƙwayoyin furotin, yana kama da wani yanki na musamman na tsarin ƙaho mai matsewa, an rufe shi sosai, tsarin flake ɗin yana da ƙanƙanta sosai, fa'idarsa ita ce hana datti shiga cikin zaren, don haka, tufafin ulu ba sa da datti cikin sauƙi.
Masu wanke busassun kaya sukan haɗu da nau'ikan yadi daban-daban yayin wanke-wanke, kuma tufafin ulu suma sun zama ruwan dare.
Dalilin da yasa ulu ke samar da haske mai haske shine:
(1) An ɗan lalata wani ɓangare na layin sikelin ƙaho a saman zaren ulu;
(2) Ƙura da ƙura suna shafawa kaɗan sannan su manne a kan ramin, ta yadda saman yadin zai yi santsi, wanda ke haifar da raguwar hasken akai-akai, wanda ke haifar da haske mai haske.
Hanyoyin cire haske:
(1) Ana iya murɗa burodin zuwa gari a kuma baza shi a cikin haske, tare da ƙarfe zuwa ƙarfe;
(2) Tsaftace Tsafta: Jiƙa ruwan acetic acid mai yawan 3-5% da zafin 50℃ na tsawon mintuna 3-5, sannan a wanke da ruwa mai tsabta.
Ana iya amfani da farin vinegar.
(3) A goge da buroshi yayin wankewa.
Fiber wani nau'in zare ne na halitta, sakamakon tsaban shuka, tushe da ganye masu yawan zare masu sinadarai ba shi da inganci mai kyau, kwayar halittar hydrophilic a cikin zaren auduga, hygroscopicity mai kyau, shaye-shaye, iska mai shiga, dadi, da kuma hemp da sanyi mai sanyi, laushi, ba ya tsayawa ga halayen da ake amfani da su sosai a masana'antar tufafi, kuma masu amfani suna maraba da shi.
Amfani: laushi da laushi ga hannu, laushi mai laushi da na halitta, jin daɗi da kyau a saka, jin daɗi mai kyau, sha danshi mai kyau, ba mai sauƙin watsa zafi ba, kiyaye zafi mai kyau, juriya ga crease, musamman bayan sarrafa tufafi da guga, yana da kyau wajen ƙirƙirar pleat da kuma kariyar siffar tufafi;
Lura: Yanayin wanki bai kamata ya yi yawa ba, kada a shafa ko a murɗe don guje wa fallasa rana.
Matsi: Guga da jika, goge kayan da aka busar daga gefe ɗaya.
Rashin amfani: alkali - mai jure wa sanyi, ƙanƙantawa, mai sauƙin lanƙwasawa.

8. Yadin ulu da polyester
Yadin ulu da polyester (ulu da polyester): Yadin da aka yi da zaren ulu da polyester, nau'in yadin da aka haɗa da ulu da polyester, wanda aka fi sani da shi.
Yadi da aka yi da ulu da zare mai hade da polyester.
Matsakaicin rabon haɗa ulu da polyester shine 45∶55, wanda ba wai kawai zai iya kiyaye fa'idar ulu ba, har ma ya ba da cikakken amfani ga fa'idar polyester.
Kusan dukkan masaku masu kauri da waɗanda aka yi wa ado da ulu da polyester suna da nau'ikan gaurayawan ulu da polyester.
Daga cikinsu akwai zane mai laushi na ulu-polyester wanda aka fi sani da cool, wanda aka fi sani da ulu mai sanyi sosai, wanda shine mafi kyawun fasalin haɗa ulu da polyester na ɗayan masana'anta.
Akwai nau'ikan ...
Yawanci ana amfani da zare biyu na maza 50 zuwa 70, kuma siririn yadi yana da zare biyu na maza 100 zuwa 120.
Nauyin yadin ya kai kimanin 170 ~ 190 g/m2.
Idan aka kwatanta da tweed na ulu, tweed mai laushi da polyester yana da sauƙi da sauƙi a cikin laushi, yana da kyakkyawan dawo da wrinkles, yana da ƙarfi kuma yana jure lalacewa, yana da sauƙin wankewa, yana da sauri don bushewa, yana da ƙarfi, yana da ƙarfi, amma ba shi da santsi kamar ulu.
Idan ana amfani da polyester mai sauƙi a matsayin kayan da aka ƙera, to saman siliki yana da haske.
Idan aka yi amfani da ulu na musamman na dabbobi kamar su cashmere ko gashin raƙumi a cikin kayan haɗin, zai ji ya fi santsi da mannewa.
Matsakaicin rabon haɗa ulu da polyester shine 45:55, wanda ba wai kawai zai iya kiyaye fa'idodin ulu ba, har ma yana ba da fa'idodin polyester.
Amfani: ulu da aka haɗa da polyester, haske da haske a cikin laushi, kyakkyawan aikin dawo da wrinkles.
Mai ɗorewa, mai sauƙin wankewa da bushewa, mai karko a girmansa, mai ɗorewa a cikin tukwane
Wuraren wankewa: a jiƙa da ruwan sanyi na minti 15 da farko, sannan a wanke da sabulun wanka na roba, ruwan wankewar bai kamata ya wuce digiri 45 ba, abin wuya, mayafi, datti. A iya amfani da buroshin ulu mai laushi don gogewa a hankali, bayan an tsaftace shi, a iya murɗe shi a hankali, a sayi wurin da iska ke shiga, ba a rufe shi da iska ba, bai kamata a busar da shi ba, domin idan ya nuna zai haifar da wrinkles.
9.T/R masana'anta
Yana ɗaya daga cikin abubuwan da ake amfani da su a masana'antar T/R wajen yin jaket ɗin kwalla mai tsayi, jaket ɗin lapel da kuma suturar yau da kullun tare da yadin plaid ko stripe, flash ko monochrome T/R.
Yadin T/R yadi ne mai hade da polyester viscose. Yadin polyester viscose wanda aka hade da polyester wani nau'in hade ne mai hade. Polyester viscose ba wai kawai auduga, ulu, da matsakaicin tsayi ba ne. Yadin ulu wanda aka fi sani da "bas mai sauri". Idan polyester bai kasa da kashi 50% ba, wannan nau'in yadin da aka hade zai iya kiyaye polyester mai tsauri, juriya ga wrinkles, daidaiton girma, wankewa da kuma sanya halaye masu karfi. Hadin zaren viscose yana inganta iskar da yadin ke fitarwa da kuma juriya ga narkewar rami. An rage yawan pilling da antistatic na yadin.
Yi amfani da 65/35 ko 67/33 don rabon haɗin polyester/viscid. Haɗin polyester/viscose iri ɗaya ne da polyester/viscose. Halayen wannan nau'in yadi mai gauraya sune santsi da tsabta, launuka masu haske, siffar ulu mai ƙarfi, kyakkyawan sassaucin hannu, da kuma kyakkyawan shaƙar danshi; Amma dorewar ba ta da kyau.
Amfani: mai ƙarfi, mai jure wa wrinkles, girman da ya dace, ana iya wankewa kuma ana iya sawa.
Yana iya inganta iskar da ke shiga cikin masana'anta, rage yawan sinadarin da ke shiga cikin fata da kuma tasirin antistatic.
Wuraren Wanka: Ana iya amfani da injin wanki, kada a goge shi da buroshi, don guje wa bushewa ko bushewa a ɗayan gefen.

10. NC mai yawan jama'a
Yadin NC mai yawan yawa wani nau'in yadi ne da aka haɗa ko aka haɗa shi da poly-amide (nailan) da zaren auduga.
Samfurin ya haɗa fa'idodin zaren nailan da auduga.
Ƙarfin lalacewa na nailan yana kan gaba a tsakanin zare na halitta da zare na sinadarai. Sha danshi na nailan ya fi na polyester kyau, kuma sanya shi cikin jin daɗi da rini ya fi na polyester kyau. Saboda haka, sha danshi da kuma sanya danshi a zaren auduga ba za su ragu ba idan aka haɗa shi ko aka haɗa shi da zaren auduga.
Nailan yana da kyakkyawan sassauci. Bayan an haɗa shi ko an saka shi da auduga, sassaucin yadin yana inganta.
Rashin kyawun masana'anta na NC shine: saboda nailan da ke da hannu a saka ko haɗawa, juriyar zafi da juriyar haske na masana'anta ba su da kyau, kula da wankewa da guga yayin amfani da shi don biyan sharuɗɗan, don guje wa lalacewa.
Mafi kyawun fasalulluka na salon sa: ba shi da sauƙin sawa, laushi da daɗi, mai sauƙin tsaftacewa.
Kada ku ƙone a rana, kada ku murƙushe.
Wuraren wankewa: Kada a busar da shi, a busar da shi a cikin duhu.
Hanyar kulawa: kada ku sa kakar, ku mayar da shi zuwa tarin jakar filastik mai lebur.
Lokacin Saƙo: Disamba-17-2024