Yawancin kyawawan tufafin ba a iya raba su da kyawawan yadi. Babu shakka yadi mai kyau shine babban abin da ake sayarwa a cikin tufafin. Ba wai kawai kayan kwalliya ba ne, har ma da shahararrun yadi masu dumi da sauƙin kulawa za su jawo hankalin mutane.
1. Zaren polyester
Zaren polyester polyester ne, wanda ke da kyakkyawan sassauci da murmurewa. Yadin yana da kyau, ba ya lanƙwasawa, yana da laushi, yana da ɗorewa kuma yana da kyakkyawan juriya ga haske, amma yana da saurin kamuwa da wutar lantarki da kuma lalata shi, kuma yana da ƙarancin ƙura da shaƙar danshi. Yadin polyester fiber "abinci ne na yau da kullun" a cikin tufafinmu na yau da kullun. Sau da yawa yana bayyana a cikin wasu tufafi masu tsabta, kamar siket da jaket ɗin suit.
2. Yadin Spandex
Yadin Spandex yana da kyakkyawan sassauci, ana kuma kiransa da zare mai laushi, wanda kuma ake kira Lycra. Yadin yana da kyakkyawan sassauci da kuma santsi a hannu, amma yana da ƙarancin hygroscopicity da kuma rashin juriya ga zafi.
Spandex yana da nau'ikan halaye iri-iri kuma kayan sutura ne da ake amfani da su sosai. Yana da ikon jure wa mikewa, don haka ba abu ne mai wahala ga abokan hulɗa waɗanda ke son yin wasanni su san shi ba, amma riguna da wandon da muke sakawa akai-akai... duk suna da sinadaransa.
3. Acetate
Acetate zare ne da aka yi da ɗan adam wanda aka yi da cellulose ko ɓangaren litattafan itace, kuma masakarsa tana da laushi sosai, kusa da ainihin masakar siliki. Yana da alaƙa da kyakkyawan juriya da kariyar muhalli ta halitta. Yana da ƙarfin shaƙar danshi, ba shi da sauƙin samar da wutar lantarki mai ƙarfi da ƙwallon gashi, amma yana da ƙarancin iskar shiga. Sau da yawa muna iya ganin wasu ma'aikatan farin hula na birni sanye da rigunan satin, waɗanda aka yi da zaren acetate.
4. Ulun Polar
Ulun Polar "baƙo ne na mazauna", kuma tufafin da aka yi da shi sanannu ne a lokacin hunturu. Ulun Polar wani nau'in yadi ne da aka saka. Yana jin laushi, kauri da juriya ga lalacewa, kuma yana da ƙarfin aiki mai ƙarfi a fannin zafi. Ana amfani da shi galibi a matsayin yadi don tufafin hunturu.
5. Ɗan Faransa
Zane na Terry shine yadi mafi yawan jama'a, kuma yana da mahimmanci ga riguna masu dacewa. Zane na Terry iri-iri ne na yadi da aka saka, an raba su zuwa terry mai gefe ɗaya da terry mai gefe biyu. Yana jin laushi da kauri, kuma yana da ƙarfi wajen riƙe ɗumi da kuma sha danshi.
Mun ƙware a masana'anta fiye da shekaru 10, idan kuna da wasu sabbin buƙatu, da fatan za a tuntuɓe mu kan lokaci. Bari mu taimake ku don nemo samfuran da kuke so!
Lokacin Saƙo: Mayu-06-2023