
Àwọn ògbóǹtarìgì ìtọ́jú ìlera gbẹ́kẹ̀lé aṣọ ìṣẹ́ gíga láti fara da àwọn ìyípadà tó le koko. Aṣọ tó tọ́ mú kí ìtùnú, ìṣíkiri, àti agbára pọ̀ sí i, èyí tó ń rí i dájú pé iṣẹ́ rẹ̀ dára jù. Ìlọsíwájú nínú ìmọ̀ ẹ̀rọ aṣọ báyìí ń fúnni ní àwọn ohun èlò tó ṣeé ṣe bí omi tó lè dènà, àwọn ohun èlò tó lè pa èèmọ́, àti ìrọ̀rùn. Ẹ̀ka ìtọ́jú ìlera, tó jẹ́ olùlò aṣọ tó pọ̀ jùlọ, ń tẹ̀síwájú láti mú kí ìbéèrè pọ̀ sí i nítorí pé àwọn ohun èlò náà ń gbòòrò sí i, ìmọ̀ nípa ìmọ́tótó tó pọ̀ sí i, àti wíwà àwọn àṣàyàn tuntun bíiTRSÀwọn ohun èlò tó bá àyíká mu àti aṣọ ìṣègùn pàtàkì tó wà fún títà tún fi hàn pé ó ń dàgbà sí i.
Àwọn Ohun Tí A Yàn Pàtàkì
- Yan awọn aṣọ ti o ni afẹfẹ biawọn adapọ polyesterláti nímọ̀lára ìtura àti ìtùnú ní àkókò iṣẹ́ gígùn.
- Lo awọn ohun elo ti o n ja kokoro arun lati wa ni mimọ ati dinku awọn eewu ikolu ni awọn ile iwosan.
- Yanàwọn aṣọ tó nàpẹ̀lú spandex láti rìn láìsí ìṣòro àti láti dúró ní ìrọ̀rùn nígbà iṣẹ́ líle.
Àwọn Àmì Pàtàkì ti Àwọn Aṣọ Ìṣègùn Tó Dáadáa
Afẹ́fẹ́ fún àwọn ìyípadà gígùn
Àwọn onímọ̀ nípa ìlera sábà máa ń fara da àkókò gígùn ní àyíká tí ó le koko.breathability to dara julọ, bíi àdàpọ̀ polyester, ń rí i dájú pé afẹ́fẹ́ ń lọ dáadáa, ó ń jẹ́ kí àwọn tó ń wọ̀ ọ́ wà ní itùtù àti ìtùnú. Àwọn aṣọ òde òní ń mú kí afẹ́fẹ́ máa lọ sí i, wọ́n ń dín ewu ìgbóná ara àti ìbínú tí òógùn máa ń fà kù. Àwọn ohun èlò bíi àdàpọ̀ owú àti polyester máa ń ṣiṣẹ́ dáadáa ní ṣíṣàkóso ọrinrin, èyí sì ń mú kí wọ́n jẹ́ àṣàyàn tí a fẹ́ràn fún àwọn àkókò gígùn. Àwọn àṣàyàn afẹ́fẹ́ wọ̀nyí kì í ṣe pé wọ́n ń mú ìtùnú sunwọ̀n sí i nìkan, wọ́n tún ń ṣe ìrànlọ́wọ́ fún ìrọ̀rùn ìrìn, èyí tí ó ṣe pàtàkì fún pípa ìfọkànsí àti agbára mọ́ ní gbogbo ọjọ́.
Àwọn Ohun Èlò Egbòogi fún Ìmọ́tótó
Ìmọ́tótó ṣe pàtàkì jùlọ ní àwọn ibi ìtọ́jú ìlera. Àwọn aṣọ ìpalára kòkòrò àrùn ń dí ìdàgbàsókè àwọn kòkòrò àrùn tó léwu, èyí sì ń dín ewu àkóràn kù. Ẹ̀yà ara yìí ṣe pàtàkì gan-an fún àwọn aṣọ ìṣègùn, nítorí wọ́n máa ń fara hàn sí onírúurú ẹ̀gbin. Àwọn aṣọ ìṣègùn tó ti pẹ́ pẹ̀lú àwọn ohun tó ń fa àrùn kòkòrò àrùn tí a kọ́ sínú wọn ń pèsè ààbò tó pọ̀ sí i, èyí sì ń rí i dájú pé àwọn onímọ̀ ìlera lè ṣe iṣẹ́ wọn pẹ̀lú ìgboyà. Àwọn aṣọ wọ̀nyí tún ń ran lọ́wọ́ láti mú kí aṣọ ìṣègùn mọ́ tónítóní àti tuntun, kódà lẹ́yìn lílò rẹ̀ fún ìgbà pípẹ́.
Ìfàgùn fún Ìrìnkiri
Rírọrùn jẹ́ ohun pàtàkì fún aṣọ ìṣègùn. Aṣọ tí a fi spandex tàbí àwọn ohun èlò mìíràn kún fún ni a ń lò.agbara ti o ga julọ, èyí tó ń jẹ́ kí a lè rìn láìsí ìdíwọ́. Ẹ̀yà ara yìí ṣe pàtàkì fún àwọn iṣẹ́ tó nílò títẹ̀, títẹ̀, tàbí kíákíá. Àwọn aṣọ tó lè nà máa ń bá ara ẹni tó wọ̀ ọ́ mu, èyí tó máa ń mú kí ó rọrùn, tó sì tún rọrùn. Èyí máa ń jẹ́ kí àwọn onímọ̀ ìlera lè ṣe iṣẹ́ wọn dáadáa láìsí pé aṣọ wọn ti dí wọn lọ́wọ́.
Agbara fun fifọ loorekoore
Àwọn aṣọ ìṣègùn máa ń fọ̀ nígbà gbogbo láti lè mú kí àwọn ìlànà ìmọ́tótó wà. A ṣe àwọn aṣọ tó lágbára láti kojú ìtọ́jú tó le koko yìí láìsí pé wọ́n pàdánù àwọ̀ tàbí ìrísí wọn. Aṣọ ìránṣọ tó lágbára àti àwọn ohun èlò tó le koko máa ń rí i dájú pé aṣọ ìránṣọ náà wà ní ipò tó yẹ, kódà lẹ́yìn tí a bá ti lò ó léraléra. Kì í ṣe pé aṣọ ìránṣọ yìí máa ń pẹ́ títí nìkan ni, ó tún máa ń jẹ́ kí wọ́n jẹ́ àṣàyàn tó wúlò fún àwọn ilé ìtọ́jú ìlera. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ aṣọ ìṣègùn tó wà fún títà ló ń fi agbára wọn sí ipò tó yẹ kí ó wà láti bá àwọn iṣẹ́ náà mu.
Ìmúra ọrinrin fún Ìtùnú
Àwọn aṣọ tí ń fa ọrinrin jẹ́ pàtàkì fún pípa ìtùnú mọ́ nígbà iṣẹ́ gígùn. Àwọn aṣọ onípele gíga wọ̀nyí ń fa oogùn kúrò lára awọ ara, wọ́n ń mú kí gbígbẹ pọ̀ sí i, wọ́n sì ń dín ewu ìbínú kù. Àwọn ohun èlò bíi àdàpọ̀ polyester dára jù nínú ìṣàkóso ọrinrin, wọ́n ń rí i dájú pé àwọn tí wọ́n wọ̀ ọ́ dúró ní itùnú àti ìtùnú. Ẹ̀yà ara yìí ṣe pàtàkì ní àwọn àyíká tí wahala pọ̀ sí, níbi tí pípa àfiyèsí àti ìfarabalẹ̀ mọ́ ṣe pàtàkì. Àwọn ohun èlò tí ń fa ọrinrin mọ́ra tún ń mú kí ìmọ́tótó dára sí i, nítorí wọ́n ń dènà kí òórùn àti ìpara pọ̀ sí i.
Àwọn Irú Aṣọ Tó Gbajúmọ̀ fún Àwọn Aṣọ Ìṣègùn

Àwọn Àdàpọ̀ Polyester
Àwọn àdàpọ̀ Polyester jẹ́ ohun pàtàkìÀwọn aṣọ ìṣègùn nítorí pé wọ́n lágbára tó, wọ́n sì ní agbára ìtọ́jú tó kéré. Àwọn aṣọ wọ̀nyí kò lè gbóná, wọ́n sì lè bàjẹ́, èyí tó mú kí wọ́n dára fún àwọn onímọ̀ ìṣègùn tó nílò ìrísí dídán ní gbogbo ìgbà tí wọ́n bá ń ṣiṣẹ́. Polyester máa ń gbẹ kíákíá, ó sì máa ń pa àwọ̀ rẹ̀ mọ́ lẹ́yìn tí wọ́n bá ti fọ̀ ọ́ déédéé, èyí tó ṣe pàtàkì ní àyíká ìṣègùn.
- Àwọn Àǹfààní Pàtàkì:
- Ó máa ń pẹ́ títí, ó sì máa ń dènà ìbàjẹ́ àti ìfàjẹ́.
- Ó máa ń gbẹ kíákíá, ó sì máa ń dènà ìfọ́, èyí tó máa ń mú kí ó rí bí ẹni pé ó mọ́ tónítóní.
- Àwọn àdàpọ̀ tó ti pẹ́ jùlọ sábà máa ń ní àwọn ohun tó ń mú kí omi rọ̀ àti àwọn ohun tó ń pa kòkòrò àrùn lára, èyí sì máa ń mú kí ìtùnú àti ìmọ́tótó pọ̀ sí i.
Dídapọ̀ polyester pọ̀ mọ́ owú mú kí afẹ́fẹ́ lè máa yọ́, èyí sì máa ń yanjú ìṣòro dídá ooru dúró. Àpapọ̀ yìí ń ṣẹ̀dá aṣọ tó wà ní ìwọ̀ntúnwọ̀nsì tó ń fúnni ní ìlera àti ìtùnú, èyí sì mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tó gbajúmọ̀ láàárín àwọn òṣìṣẹ́ ìlera.
Àwọn Àdàpọ̀ Owú
Àwọn àdàpọ̀ owú máa ń fúnni ní ìtùnú àti agbára ìmí tí kò láfiwé, èyí sì máa ń mú kí wọ́n jẹ́ àṣàyàn tí a fẹ́ràn fún ìgbà pípẹ́. Àwọn aṣọ wọ̀nyí máa ń jẹ́ kí afẹ́fẹ́ afẹ́fẹ́ máa lọ dáadáa, wọ́n máa ń jẹ́ kí àwọn tó ń wọ̀ ọ́ tutù, wọ́n sì máa ń dín ewu gbígbóná jù kù. Rírọ̀ tí ó wà nínú owú máa ń mú ìtùnú pọ̀ sí i, nígbà tí àwọn ànímọ́ rẹ̀ tó máa ń mú kí omi rọ̀ máa ń mú kí ó gbẹ, ó sì máa ń jẹ́ kí ó mọ́ tónítóní.
| Ohun ìní | Àpèjúwe |
|---|---|
| Rírọ̀ | A mọ àwọn aṣọ owú fún rírọ̀ wọn, èyí sì ń mú kí àwọn tó bá wọ̀ ọ́ ní ìtùnú. |
| Afẹ́fẹ́ mímí | Afẹ́fẹ́ afẹ́fẹ́ tí owú ní máa ń mú kí afẹ́fẹ́ máa lọ sílẹ̀, èyí sì ṣe pàtàkì fún ọ̀pọ̀ wákàtí tí a bá fi ń gbó. |
| Ìtùnú | Ìtùnú gbogbogbòò ti owú mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tí a fẹ́ràn jùlọ ní àwọn ibi ìtọ́jú ìlera. |
| Ó ń fa omi rọ̀ | Àwọn àdàpọ̀ owú lè mú kí omi rọ̀, kí ó sì jẹ́ kí ẹni tí ó wọ̀ ọ́ gbẹ kí ó sì ní ìtùnú. |
Láìka àwọn àǹfààní rẹ̀ sí, owú nìkan kò ní agbára tó. Dídàpọ̀ rẹ̀ pẹ̀lú polyester tàbí spandex mú kí ó lágbára sí i, èyí sì mú kí ó dára fún àwọn iṣẹ́ ìtọ́jú tó gba àkókò.
Rayon
Rayon tayọ fun ìrísí rẹ̀ tó mọ́ tónítóní àti fífa omi ara rẹ̀ mọ́ tónítóní. Aṣọ yìí máa ń fúnni ní ìrísí tó dára, ó máa ń dín ìfọ́ àti àìbalẹ̀ ọkàn kù nígbà tí a bá ń gbó. Afẹ́fẹ́ rẹ̀ máa ń mú kí afẹ́fẹ́ afẹ́fẹ́ tó yẹ wọ̀, èyí sì máa ń mú kí ó dára fún àyíká tó gbóná. Síbẹ̀síbẹ̀, rayon kò le koko ju àwọn aṣọ mìíràn lọ, ó sì lè bàjẹ́ tàbí kí ó bàjẹ́ nígbà tó bá yá. Nítorí èyí, a sábà máa ń da á pọ̀ mọ́ àwọn ohun èlò míì láti mú kí ó pẹ́ títí.
Spandex
Spandex jẹ́ ohun tí a mọ̀ sí ìrọ̀rùn àti fífẹ̀. Aṣọ yìí ń gba ìṣíkiri láìsí ìdíwọ́, èyí tí ó ṣe pàtàkì fún àwọn onímọ̀ ìlera tí wọ́n ń ṣe àwọn iṣẹ́ tí ó le koko. Àwọn ìdàpọ̀ Spandex máa ń bá ara ẹni tí ó wọ̀ ọ́ mu, èyí tí ó ń fún un ní ìrọ̀rùn ṣùgbọ́n tí ó rọrùn. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé spandex nìkan kò lágbára, pípapọ̀ rẹ̀ pọ̀ mọ́ polyester tàbí owú ń mú kí aṣọ náà dọ́gba pẹ̀lú agbára.
72% Polyester/21% Rayon/7% Spandex (200 GSM) – Aṣọ ìṣègùn tó gbajúmọ̀ jùlọ fún títà
Àdàpọ̀ tuntun yìí so àwọn ànímọ́ tó dára jùlọ ti polyester, rayon, àti spandex pọ̀, èyí tó mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tó dára jùlọ fún àwọn aṣọ ìṣègùn. Ẹ̀yà polyester náà ń mú kí ó pẹ́ tó, ó sì ń dènà ìfọ́, nígbà tí rayon ń mú kí ó rọ̀, ó sì ń jẹ́ kí afẹ́fẹ́ rọ̀. Spandex ń fúnni ní ìfàsẹ́yìn tó yẹ fún ìṣíkiri láìsí ìdíwọ́. Ní 200 GSM, aṣọ yìí ń fúnni ní ìwọ̀n tó péye ti ìwúwo àti ìtùnú, èyí tó mú kí ó dára fún àwọn iṣẹ́ gígùn.
Ìmọ̀ràn: Ọpọlọpọ awọn olupese n pese adalu yii gẹgẹbi aṣọ iṣoogun ti o ga julọ fun tita, ti o n pese ibeere ti npọ si fun awọn aṣọ itọju ilera ti o ga julọ.
Àwọn Àǹfààní Irú Aṣọ Kọ̀ọ̀kan fún Àwọn Onímọ̀ nípa Ìlera
Ìdí tí àwọn àdàpọ̀ Polyester fi le pẹ́ tó tí wọ́n sì fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́
Àwọn àdàpọ̀ polyesterÓ tayọ ní agbára ìdúróṣinṣin àti agbára fífẹ́, èyí tí ó mú wọn jẹ́ pàtàkì fún aṣọ ìṣègùn. Àwọn ìdánwò yàrá fihàn pé ìpíndọ́gba okùn polyester ní ipa pàtàkì lórí agbára ìdènà rẹ̀ sí ìdènà, èyí tí ó jẹ́ àmì pàtàkì fún agbára ìdúróṣinṣin. Àwọn aṣọ wọ̀nyí ń fara da fífọ nígbà gbogbo wọ́n sì ń pa ìrísí àti àwọ̀ wọn mọ́, kódà nígbà tí a bá ń lò wọ́n dáadáa. Ìrísí fífẹ́ wọn mú kí ó rọrùn láti rìn, ó sì ń dín àárẹ̀ kù nígbà iṣẹ́ gígùn.
ÀkíyèsíÀwọn àdàpọ̀ polyester sábà máa ń ní àwọn ohun èlò tó ti pẹ́ títí bíi fífọ omi àti àwọn ohun èlò ìpakúkúrò, èyí tó ń mú kí ìmọ́tótó àti ìtùnú pọ̀ sí i fún àwọn onímọ̀ nípa ìlera.
Ìtùnú Àwọn Àdàpọ̀ Owú
Àwọn àdàpọ̀ owú máa ń fúnni ní ìtùnú tí kò láfiwé, nítorí pé wọ́n lè mí afẹ́fẹ́ àti ìrísí wọn tó rọ̀. Àwọn aṣọ wọ̀nyí máa ń jẹ́ kí afẹ́fẹ́ máa lọ dáadáa, wọ́n sì máa ń jẹ́ kí àwọn tó ń wọ̀ ọ́ tutù ní àkókò gígùn. Bí wọ́n ṣe ń gbà á mọ́ ara wọn máa ń mú kí omi máa rọ̀, ó máa ń mú kí gbígbẹ pọ̀ sí i, ó sì máa ń dín ìbínú kù. Àwọn ìwọ̀n iṣẹ́ wọn máa ń fi hàn pé wọ́n lágbára nígbà tí wọ́n bá da pọ̀ mọ́ polyester tàbí spandex, èyí sì máa ń mú kí wọ́n dára fún àwọn agbègbè ìtọ́jú tó gbajúmọ̀. Àdàpọ̀ owú máa ń mú ìtùnú àti ìwúlò wọn pọ̀ sí i, èyí sì máa ń jẹ́ kí àwọn ògbógi máa fojú sí i, kí wọ́n sì máa wà ní ìrọ̀rùn.
Rírọ̀ àti Ẹ̀mí Rírọ̀ ti Rayon
Rayon tayọ fun rirọ rẹ ati agbara ategun to dara julọ. Awọ rirọ rẹ dinku ija, o funni ni iriri itunu lakoko awọn iṣẹ gigun. Agbara aṣọ lati fa ọrinrin mu itunu pọ si, paapaa ni awọn agbegbe ti o gbona. Lakoko ti rayon nikan le ma ni agbara pipẹ, dapọ mọ awọn ohun elo miiran mu gigun rẹ pọ si, ti o jẹ ki o jẹ aṣayan ti o dara fun awọn aṣọ itọju ilera.
Spandex fún ìrọ̀rùn àti fífà
Àwọn aṣọ tí a fi Spandex ṣe máa ń mú kí ó rọrùn láti rìn, èyí sì máa ń jẹ́ kí ó rọrùn láti rìn láìsí ìdíwọ́. Ẹ̀yà ara yìí ṣe pàtàkì fún àwọn onímọ̀ ìlera tí wọ́n ń ṣe àwọn iṣẹ́ tó lágbára. Spandex máa ń bá ara ẹni tó wọ̀ ọ́ mu, ó sì máa ń mú kí ó rọrùn láti wọ̀. Nígbà tí a bá so ó pọ̀ mọ́ polyester tàbí owú, ó máa ń ṣẹ̀dá aṣọ tó máa ń mú kí ó nà pẹ̀lú agbára, èyí sì máa ń jẹ́ kí ó pẹ́ láìsí pé ó máa ń yí padà.
Àwọn Àǹfààní Gbogbo-nínú-Ọ̀kan ti Polyester 72%/21% Rayon/7% Spandex (200 GSM)
Àdàpọ̀ tuntun yìí so àwọn ànímọ́ tó dára jùlọ ti polyester, rayon, àti spandex pọ̀. Polyester ń rí i dájú pé ó le pẹ́ tó, ó sì lè dènà ìfọ́, nígbà tí rayon ń fi kún ìrọ̀rùn àti ẹ̀mí tó lè rọ̀. Spandex ń fúnni ní ìfàsẹ́yìn tó yẹ fún ìṣíkiri láìsí ìdíwọ́. Ní 200 GSM, aṣọ yìí ń fúnni ní ìwọ̀n tó péye ti ìwúwo àti ìtùnú, èyí tó mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tó ga jùlọ fún àwọn onímọ̀ ìlera. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn olùpèsè ló ń ṣe àdàpọ̀ yìí gẹ́gẹ́ bí aṣọ ìṣègùn tó gbajúmọ̀ fún títà, èyí tó ń pèsè fún àìní tó ń pọ̀ sí i fún aṣọ ìtọ́jú tó lágbára.
Bii o ṣe le Yan Aṣọ Ti o tọ Da lori ipa ati Ayika Rẹ
Àwọn aṣọ fún àwọn nọ́ọ̀sì àti àwọn iṣẹ́ gígùn
Àwọn nọ́ọ̀sì sábà máa ń ṣiṣẹ́ fún àkókò gígùn ní àyíká tí ó yára, wọ́n sì nílò aṣọ ìbora tí ó ṣe pàtàkì fún ìtùnú àti agbára. Àwọn àdàpọ̀ polyester àti owú jẹ́ ohun tí ó dára fún àwọn ìyípadà tí ó le koko wọ̀nyí. Polyester ní ìrọ̀rùn àti agbára gígùn, nígbà tí àdàpọ̀ owú ń fúnni ní ìtura àti ìtùnú tí ó fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́. Àwọn aṣọ bamboo, tí a mọ̀ fún àwọn ànímọ́ wọn tí ó ń mú kí omi rọ̀ àti ìrísí wọn rọ̀, tún ń gbajúmọ̀ láàárín àwọn nọ́ọ̀sì.
| Irú Aṣọ | Àwọn Ohun Pàtàkì |
|---|---|
| Poliesita Iṣẹ́ | Rírọ̀, agbára ìdúróṣinṣin, tó dára jùlọ fún àwọn ìyípadà gígùn, ó fúnni ní òmìnira láti rìn kiri. |
| Àwọn Àdàpọ̀ Owú | Awọn aṣayan ti o tayọ ti o ni agbara afẹfẹ, fẹẹrẹ fẹẹrẹ, ati laisi wrinkle wa. |
| Ọpán | Ó ní ìtùnú, àwọn ohun tí ó lè mú kí omi rọ̀, àti ìrísí rírọ̀ sí awọ ara. |
Ìmọ̀ràn: Fún ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn tàbí ojú ọjọ́ gbígbẹ, àdàpọ̀ owú àti rayon jẹ́ àṣàyàn tó dára nítorí pé wọ́n lè mí ẹ̀mí àti pé wọ́n lè gba omi.
Àwọn aṣọ fún àwọn oníṣẹ́ abẹ àti àyíká aláìlera
Àwọn oníṣẹ́ abẹ nílò aṣọ tí ó ń rí i dájú pé kò le bàjẹ́ àti ààbò. Àwọn aṣọ tí ó ń dènà bakitéríà àti àwọn aṣọ ìbora tí a lè sọ nù ṣe pàtàkì ní àwọn ibi iṣẹ́ abẹ láti dín ewu àkóràn kù. Àwọn aṣọ ìbora gbọ́dọ̀ dènà wíwọlé omi àti àwọn kòkòrò àrùn, pẹ̀lú àwọn àwòrán tí a ti mú lágbára tí ó ń fúnni ní agbára ìdènà omi. Ìforúkọsílẹ̀ FDA ń rí i dájú pé àwọn aṣọ wọ̀nyí ní ààbò àti ìṣiṣẹ́, nígbà tí àwọn ìlànà ń dámọ̀ràn yíyan àwọn ohun èlò ìdènà tí ó dá lórí ìwọ̀n ìfarahàn.
- Àwọn aṣọ iṣẹ́ abẹ gbọ́dọ̀ dènà omi àti àwọn kòkòrò àrùn.
- Àwọn aṣọ ìbora tí a fi agbára mú kí ó lè dènà omi dáadáa.
- Iforukọsilẹ FDA rii daju pe ailewu ati ibamu pẹlu awọn ajohunše.
Àkíyèsí: Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn ìwífún tó lopin so àwọn ànímọ́ aṣọ pọ̀ mọ́ ewu àkóràn ibi iṣẹ́-abẹ, àwòrán aṣọ tó tọ́ ní ipa pàtàkì lórí iṣẹ́-abẹ.
Àwọn aṣọ fún àwọn onímọ̀-ẹ̀rọ yàrá àti ìdènà kẹ́míkà
Àwọn onímọ̀-ẹ̀rọ yàrá máa ń dojúkọ àwọn kẹ́míkà tó léwu, èyí sì máa ń mú kí àwọn aṣọ tó lè dènà kẹ́míkà jẹ́ ohun pàtàkì. Àwọn aṣọ wọ̀nyí máa ń gba ìdánwò tó lágbára láti rí i dájú pé wọ́n lè kojú àwọn ohun tó lè pa ara wọn lára, kí wọ́n sì máa dáàbò bo ààbò àti dídára wọn. Ìṣètò kẹ́míkà tó wà nínú aṣọ náà kó ipa pàtàkì nínú àìfaradà rẹ̀ àti bí ó ṣe bá àwọn ìlànà ilé iṣẹ́ mu.
- Àwọn aṣọ tí kò lè dènà kẹ́míkà máa ń dáàbò bo ara wọn lọ́wọ́ ẹ̀jẹ̀, omi ara àti àwọn ohun tí ó lè ba nǹkan jẹ́.
- Idanwo to peye n rii daju pe o ni ibamu pẹlu awọn ilana ofin.
- Àwọn ohun èlò tó ga jùlọ ń mú ààbò àti ìdúróṣinṣin pọ̀ sí i ní àyíká yàrá ìwádìí.
Àwọn aṣọ fún àwọn ipa ìtọ́jú ìlera
Àwọn ògbóǹtarìgì ìtọ́jú ìlera nílò aṣọ ìbora tó ń mú ìtùnú àti iṣẹ́ wọn dọ́gba. Àwọn àdàpọ̀ owú àti polyester jẹ́ àṣàyàn tó gbajúmọ̀, tó ń fúnni ní afẹ́fẹ́, tó ń pẹ́, tó sì ń mú kí ìrísí wọn dára. Àwọn aṣọ wọ̀nyí ń dènà ìdọ̀tí àti àbàwọ́n, èyí tó ń mú kí wọ́n rí bí ẹni tó mọ́ tónítóní ní gbogbo ọjọ́. Àwọn aṣọ fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́ pẹ̀lú ìfàmọ́ra tó pọ̀ sí i ń fúnni ní ìrọ̀rùn fún iṣẹ́ tábìlì àti ìpàdé.
Ìmọ̀ràn: Fún ojú ọjọ́ tí ó tutù, àwọn àdàpọ̀ owú tàbí polyester-owú tí ó nípọn máa ń pèsè ìgbóná àti ìdènà ooru, èyí tí ó máa ń mú kí ìtùnú wà ní ọ́fíìsì tí afẹ́fẹ́ ń mú.
Àwọn ìmọ̀ràn ìtọ́jú fún pípẹ́ síi fún ìgbà pípẹ́ síi fún aṣọ
Àwọn Ìlànà Fọ aṣọ fún Ìṣègùn
Àwọn ọ̀nà ìfọmọ́ tó péye máa ń jẹ́ kí aṣọ ìṣègùn pẹ́ títí, ó sì máa ń mọ́ tónítóní. Títẹ̀lé àwọn ìlànà tí ilé iṣẹ́ gbà nímọ̀ràn ń ran lọ́wọ́ láti pa aṣọ mọ́, kí a sì máa mú àwọn kòkòrò àrùn tó lè pa èèyàn lára kúrò. Àwọn ìlànà pàtàkì ni:
- Lo omi gbígbóná ní ìwọ̀n otútù tó kéré tán 160°F (71°C) fún o kere ju ìṣẹ́jú mẹ́ẹ̀ẹ́dọ́gbọ̀n láti mú kí aṣọ ìbora náà mọ́ dáadáa.
- Fi chlorine bleach kun fun afikun ipakokoro, rii daju pe o baamu pẹlu iru aṣọ naa.
- Yan bleach ti o da lori atẹgun gẹgẹbi yiyan ailewu lati ṣetọju agbara aṣọ ati gbigbọn awọ.
- Ṣàyẹ̀wò àwọn ìyípo ìfọṣọ, àwọn ọṣẹ ìfọṣọ, àti àwọn afikún nígbà tí o bá ń lo àwọn iwọ̀n otútù tí ó lọ sílẹ̀ (71°F–77°F tàbí 22°C–25°C) láti rí i dájú pé o ń fọ nǹkan dáadáa.
- Fi omi wẹ̀ dáadáa láti yọ àwọn ìyókù ìfọṣọ kúrò, èyí tí ó lè mú kí okùn aṣọ rẹ̀ di aláìlera nígbà tí àkókò bá tó.
Ìmọ̀ràn: Máa ṣàyẹ̀wò àmì ìtọ́jú tó wà lórí aṣọ ìbora láti yẹra fún ìbàjẹ́ tí ọ̀nà ìfọ tí kò báramu lè fà.
Àwọn Ìmọ̀ràn Yíyọ Àbàwọ́n
Àbàwọ́n kò ṣeé yẹ̀ sílẹ̀ ní àwọn ibi ìtọ́jú ìlera, ṣùgbọ́n àwọn ọ̀nà ìyọkúrò tó gbéṣẹ́ lè mú aṣọ ilé padà sí ipò wọn gẹ́gẹ́ bí ó ti wà tẹ́lẹ̀. Àwọn àyẹ̀wò yàrá fi hàn pé iṣẹ́ tó ga jùlọ ti àwọn ojútùú tí a fi hydrogen peroxide ṣe láti mú àbàwọ́n líle kúrò. Àwọn ojútùú wọ̀nyí kìí ṣe pé wọ́n ń mú àwọ̀ kúrò nìkan ni, wọ́n tún ń mú kí aṣọ náà rọ̀ dáadáa, kí àwọ̀ náà sì dúró dáadáa. Fún àbájáde tó dára jùlọ, fi ìwọ̀nba hydrogen peroxide díẹ̀ sí àbàwọ́n náà, jẹ́ kí ó jókòó fún ìṣẹ́jú díẹ̀, lẹ́yìn náà, wẹ̀ ẹ́ bí ó ti ṣe rí. Ọ̀nà yìí ń ṣiṣẹ́ dáadáa fún àwọn àbàwọ́n oníwà bí ẹ̀jẹ̀ tàbí òógùn.
Àkíyèsí: Yẹra fún lílo àwọn ohun ìfọṣọ tàbí fífọ nǹkan pẹ̀lú ìfọ́, nítorí pé èyí lè ba ojú aṣọ náà jẹ́.
Ìpamọ́ Tó Tọ́ Láti Mú Dídára Aṣọ Mọ́
Pípa àwọn aṣọ ìṣègùn mọ́ dáadáa ń dènà ìbàjẹ́ àti ìyapa tí kò pọndandan. Ìwádìí ṣàfihàn ọ̀nà ìtọ́jú pàtàkì mẹ́ta, ọ̀kọ̀ọ̀kan wọn ní àwọn àǹfààní àti àléébù tó yàtọ̀ síra:
| Ọ̀nà Ìpamọ́ | Àwọn àǹfààní | Àwọn Àléébù |
|---|---|---|
| Ibi ipamọ ti a ti ṣe pọ | Fi aaye pamọ, o rọrun lati mu | Ó lè fa ìgún, ó sì lè nílò àyẹ̀wò lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kan |
| Ibi ipamọ onisẹpo mẹta | Ṣetọju apẹrẹ, o dinku mimu wahala | Ewu iṣẹ́ tó lágbára, ewu ìrànlọ́wọ́ tí kò tọ́ |
| Ibi ipamọ ti a yiyi | Pín ìwúwo káàkiri déédé, ó ń fi ààyè pamọ́ | Ó ṣòro láti wò, kò yẹ fún àwọn aṣọ tó jẹ́ ẹlẹgẹ́ |
Ìmọ̀ràn: Lo awọn ohun elo ti o ni didara ibi ipamọ, gẹgẹbi iwe ti ko ni acid, lati daabobo aṣọ ile kuro lọwọ ibajẹ ayika lakoko ipamọ.
Àwọn Ìṣẹ̀lẹ̀ Ọjọ́ Iwájú Nínú Àwọn Aṣọ Ìṣègùn

Àwọn aṣọ tí ó lè wúlò fún àyíká àti tí ó sì lè wúlò fún àyíká
Ile-iṣẹ itọju ilera n gba lilo diẹ siiawọn aṣọ alagberoláti dín ipa àyíká kù. Àwọn ohun èlò tó bá àyíká mu, bíi owú onígbàlódé àti polyester tí a tún lò, ń gba ìfàmọ́ra nítorí pé ìwọ̀nba èròjà carbon wọn kéré. Àwọn aṣọ wọ̀nyí kì í ṣe pé wọ́n ń mú ìbéèrè tó ń pọ̀ sí i fún aṣọ tó dára jù wá nìkan, wọ́n tún ń bá àṣà àgbáyé sí àṣà tó ń pẹ́ títí mu.
- Àwọn ohun pàtàkì tó ń fa àṣà yìí ni:
- Ìfẹ̀sí àwọn ilé ìtọ́jú ìlera ní Àríwá Amẹ́ríkà, èyí tí ó ń ṣàkóso ọjà aṣọ aṣọ àṣọ kárí ayé.
- Ìtẹnumọ́ tó ń pọ̀ sí i lórí àwọn ohun èlò tó ń ba àyíká jẹ́ àti tó ń mú kí omi rọ̀.
| Orúkọ ọjà | Àwọn Ìlànà Ìdúróṣinṣin |
|---|---|
| Maevn | Ó ń lo àwọn ọ̀nà àti ohun èlò tó dára fún àyíká nínú iṣẹ́ ṣíṣe. |
| WonderWink | Ó dojúkọ ìdínkù ipa àyíká nípasẹ̀ àwọn ìṣe. |
| Landau | Ìfaramọ́ sí ìsapá ìwárí ìwà rere àti ìdúróṣinṣin. |
| Medelita | Ó dojúkọ àwọn ọ̀nà tí ó lè gbéṣẹ́ láti rí àwọn ohun èlò gbà. |
Àwọn àmì ìtajà wọ̀nyí ṣàpẹẹrẹ ìyípadà ilé iṣẹ́ náà sí iṣẹ́ ìṣẹ̀dá ìwà rere àti ìdúróṣinṣin, wọ́n sì rí i dájú pé aṣọ ìṣègùn ṣì ń ṣiṣẹ́ dáadáa àti pé ó ń bójú tó àyíká.
Àwọn Aṣọ Ọlọ́gbọ́n pẹ̀lú Ìmọ̀-ẹ̀rọ Tí A Ṣẹ̀pọ̀
Àwọn aṣọ onímọ̀ràn ń yí àwọn aṣọ ìṣègùn padà nípa ṣíṣe àfikún ìmọ̀ ẹ̀rọ tó ti pẹ́. Àwọn aṣọ wọ̀nyí lè ṣe àkíyèsí àwọn àmì pàtàkì, wọ́n lè ṣàkóso ìwọ̀n otútù ara, wọ́n sì lè rí àwọn ohun tó lè kó èérí bá ara wọn. Fún àpẹẹrẹ, àwọn aṣọ onímọ̀ràn kan ní àwọn sensọ̀ tó wà nínú rẹ̀ tí wọ́n ń kìlọ̀ fún àwọn tó ń wọ̀ ọ́ nípa àwọn àrùn tó lè fa ewu. Ìṣẹ̀dá tuntun yìí ń mú ààbò àti ìṣiṣẹ́ pọ̀ sí i ní àwọn ibi ìtọ́jú ìlera.
Ìmọ̀ràn: Àwọn aṣọ ọlọ́gbọ́n pẹ̀lú àwọn ohun èlò tí ń ṣàkóso ìgbóná ara máa ń mú kí ìtùnú pọ̀ sí i nígbà iṣẹ́ gígùn, èyí sì máa ń mú kí wọ́n jẹ́ àfikún pàtàkì sí aṣọ ìṣègùn.
Bí ìmọ̀ ẹ̀rọ ṣe ń tẹ̀síwájú, ìsopọ̀ àwọn ẹ̀yà ọlọ́gbọ́n sínú aṣọ ìbora yóò ṣeé ṣe kí ó di ìṣe déédéé, tí yóò fún àwọn onímọ̀ ìlera ní iṣẹ́ tí kò láfiwé.
Àwọn Ohun Èlò Aláìsàn Kòkòrò Àrùn àti Àìlóòórùn Tí A Mú Dáradára
Àwọn aṣọ egbòogi-àìsàn ...Ó ṣe pàtàkì ní àwọn agbègbè ìtọ́jú ìlera láti dènà ìtànkálẹ̀ àkóràn. Àwọn ìlọsíwájú tuntun ti mú kí àwọn ànímọ́ wọ̀nyí sunwọ̀n síi, èyí tí ó mú kí aṣọ ìbora túbọ̀ gbéṣẹ́ ní dídínà ìdàgbàsókè bakitéríà. Ní àfikún, àwọn ìmọ̀ ẹ̀rọ tí kò lè rùn máa ń rí i dájú pé aṣọ ìbora náà wà ní tuntun kódà lẹ́yìn lílò rẹ̀ fún ìgbà pípẹ́.
- Àwọn àǹfààní ti àwọn aṣọ antimicrobial tí a mú sunwọ̀n síi:
- Ìmọ́tótó tó dára síi àti ìdínkù ewu ìbàjẹ́.
- Tuntun tó máa pẹ́ títí, tó máa dín àìní fífọwọ́ nígbà gbogbo kù.
Àwọn àtúnṣe tuntun wọ̀nyí kìí ṣe pé wọ́n ń mú iṣẹ́ aṣọ ìṣègùn sunwọ̀n síi nìkan ni, wọ́n tún ń mú kí àyíká ìtọ́jú ìlera mọ́ tónítóní àti tó ní ààbò. Bí ìmọ̀ ẹ̀rọ aṣọ ṣe ń gbilẹ̀ síi, àwọn ohun èlò ìpakúkúrò àti àwọn ohun tí kò lè rùn yóò máa jẹ́ pàtàkì fún àwọn onímọ̀ ìlera.
Yíyan aṣọ tó tọ́ fún aṣọ ìṣègùn máa ń jẹ́ kí ó rọrùn, ó máa pẹ́, ó sì máa ń mọ́ tónítóní. Àwọn aṣọ bíi 72% polyester/21% rayon/7% spandex (200 GSM) máa ń tayọ̀ pẹ̀lú ìrọ̀rùn, ìrọ̀rùn, àti àwọn ohun èlò tí a lè ṣe àtúnṣe, títí kan omi àti àwọn ohun èlò ìpakúpa. Àwọn onímọ̀ nípa ìlera gbọ́dọ̀ fi àwọn ohun èlò tó dára tó ń mú kí iṣẹ́ wọn sunwọ̀n sí i, tó sì ń fúnni ní ìtùnú pípẹ́ nígbà tí wọ́n bá ń ṣe iṣẹ́ wọn.
Awọn ibeere ti a maa n beere nigbagbogbo
Kí ló mú kí aṣọ polyester 72%/rayon 21%/spandex 7% (200 GSM) dára fún aṣọ ìṣègùn?
Àdàpọ̀ yìí ní ìrọ̀rùn, ìrọ̀rùn, àti agbára tó lágbára.awọn ẹya ara ẹrọ ti o le ṣe adanibíi resistance omi, awọn agbara antimicrobial, ati resistance abawọn, ṣiṣe idaniloju itunu ati iṣẹ ṣiṣe lakoko awọn iṣẹ gigun.
Báwo ni àwọn aṣọ ìpakúpa ara ṣe ń ṣe àǹfààní fún àwọn onímọ̀ nípa ìlera?
Àwọn aṣọ ìdènà kòkòrò àrùn máa ń dín ìdàgbàsókè kòkòrò àrùn kù, wọ́n sì máa ń mú kí ìmọ́tótó àti ààbò sunwọ̀n sí i. Wọ́n tún máa ń mú kí ó rọ̀rùn nípa dídènà òórùn, èyí sì máa ń mú kí wọ́n ṣe pàtàkì fún àyíká ìtọ́jú ìlera.
Ṣe a le ṣe àtúnṣe àwọn aṣọ ìṣègùn fún àwọn iṣẹ́ pàtó kan?
Bẹ́ẹ̀ni, àwọn aṣọ lè ní àwọn ohun èlò bíi ìdènà omi, ààbò ìfúnpọ̀ ẹ̀jẹ̀, àti fífẹ̀. Àwọn àtúnṣe wọ̀nyí ń rí i dájú pé àwọn aṣọ náà kún fún àwọn ohun pàtàkì ti onírúurú iṣẹ́ ìtọ́jú ìlera.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-26-2025