Owú jẹ́ orúkọ gbogbogbò fún gbogbo onírúurú aṣọ owú. Aṣọ owú wa tí a sábà máa ń lò:
1. Aṣọ Owú Mímọ́:
Gẹ́gẹ́ bí orúkọ náà ṣe túmọ̀ sí, gbogbo rẹ̀ ni a fi owú hun gẹ́gẹ́ bí ohun èlò aise. Ó ní àwọn ànímọ́ bí ooru, gbígbà ọrinrin, gbígbà ooru, gbígbà alkali àti ìmọ́tótó. A ń lò ó láti ṣe àṣà, wíwọ aṣọ lásán, aṣọ ìbora àti àwọn ṣẹ́ẹ̀tì. Àwọn àǹfààní rẹ̀ rọrùn láti gbóná, ó rọ̀, ó sì rọ̀, fífà ọrinrin, fífà afẹ́fẹ́ sínú rẹ̀ dára gan-an. Àwọn àléébù rẹ̀ rọrùn láti dínkù, ó rọrùn láti wọ́, ó rọrùn láti gé, ó rí bíi pé kò mọ́, ó sì lẹ́wà, nígbà tí a bá ń wọ aṣọ, ó gbọ́dọ̀ máa fi irin ṣe é.
2. Aṣọ owu ti a fi awọ ṣe: Ní ṣókí, a hun ún dáadáa, a fi ọwọ́ mú un dáadáa, ó sì jẹ́ owú lásán, èyí tí ó lè dènà ìdọ̀tí dé àyè tó pọ̀ jùlọ.
3.Aṣọ Owú Poly:
A da polyester-owú pọ̀, dípò owú mímọ́. Ó jẹ́ àdàpọ̀ polyester àti owú, dípò owú tí a fi pò; Fún àwọn ibi tí ó rọrùn láti fi pò. Ṣùgbọ́n nítorí pé àwọn èròjà polyester wà, aṣọ náà jẹ́ owú mímọ́, ó rọ̀ díẹ̀, kò sì rọrùn láti hun, ṣùgbọ́n fífa omi ara mọ́ra burú ju ojú ilẹ̀ mímọ́ lọ.
4. Aṣọ Owú Tí A Fọ:
A fi aṣọ owú ṣe owú tí a fọ̀. Lẹ́yìn ìtọ́jú pàtàkì, àwọ̀ àti dídán ojú aṣọ náà máa ń rọ̀, ìrísí rẹ̀ sì máa ń rọ̀, ìrísí rẹ̀ sì máa ń fi bí àwọn ohun èlò àtijọ́ ṣe rí hàn. Irú aṣọ yìí ní àǹfààní láti má ṣe yí ìrísí rẹ̀ padà, kí ó máa rọ, kí ó sì máa fi aṣọ lọ̀ ọ́. Ojú aṣọ owú tí a fọ̀ dáadáa àti aṣọ tí ó ní ìrísí tó dára, tó sì lẹ́wà.
5. Aṣọ Owu Yinyin:
Owú yìnyín tinrin, ó rọrùn láti mí, ó sì tutù láti kojú ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn. Ohun tó gbajúmọ̀ ni pé, a tún fi ìbòrí kan sí aṣọ owú náà, èyí ni pé, àwọ̀ náà ni a fẹ́ràn pẹ̀lú ohùn kan, funfun, ewéko aláwọ̀ ewé, pupa oníhò. brown oníhò, owú yìnyín ní ẹ̀mí, ìwà rẹ̀ tutù, ó rọrùn láti wò, ó ní ìmọ̀lára tútù, ojú rẹ̀ ní ìtẹ̀sí àdánidá, ó wọ ara rẹ̀ ní ìwé kì í ṣe láti inú rẹ̀. Ó yẹ fún àwọn obìnrin láti ṣe àwọn aṣọ, sòkòtò capris, ṣẹ́ẹ̀tì, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, kí wọ́n wọ aṣọ pẹ̀lú àṣà mìíràn, ni iṣẹ́ àgbékalẹ̀ aṣọ ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn tó dára. Owú yìnyín mímọ́ kò ní dínkù!
5. Lycra:
A fi Lycra kún owú. LYCRA jẹ́ irú okùn elastic àtọwọ́dá, a lè gùn ún ní ìgbà mẹ́rin sí méje, lẹ́yìn tí a bá sì ti tú agbára ìta jáde, ó yára padà sí gígùn àkọ́kọ́. A kò lè lò ó nìkan, ṣùgbọ́n a lè so ó pọ̀ mọ́ okùn mìíràn tí a fi ọwọ́ ṣe tàbí ti àdánidá. Kò yí ìrísí aṣọ náà padà, ó jẹ́ okùn tí a kò lè rí, ó lè mú kí iṣẹ́ aṣọ náà sunwọ̀n sí i gidigidi. Ìnà àti ìṣiṣẹ́ rẹ̀ tó yàtọ̀ mú kí gbogbo aṣọ náà fi àwọ̀ kún un gidigidi. Aṣọ tí Lycra ní kì í ṣe pé ó rọrùn láti wọ̀, láti wọ̀, láti rìn fàlàlà nìkan, ṣùgbọ́n ó tún ní agbára ìfọ́jú, aṣọ yóò pẹ́ láìsí ìyípadà.
Ti o ba nifẹ si aṣọ aṣọ owu wa, o le kan si wa fun ayẹwo ọfẹ.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Keje-27-2022