Láìka bóyá ẹni tí a ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣe àtúnṣe sí tàbí oníbàárà déédéé tí a ti ṣe àtúnṣe rẹ̀ fún ọ̀pọ̀ ìgbà sí, ó gba ìsapá díẹ̀ láti yan aṣọ náà. Kódà lẹ́yìn yíyan aṣọ náà pẹ̀lú ìṣọ́ra àti ìpinnu, àwọn ohun tí kò dájú máa ń wà níbẹ̀. Àwọn ìdí pàtàkì wọ̀nyí ni wọ̀nyí:

Àkọ́kọ́, ó ṣòro láti fojú inú wo ipa gbogbogbòò aṣọ náà nípasẹ̀ ìbòrí aṣọ tí ó tóbi bí ọ̀pẹ;

Ìdí kejì ni pé onírúurú ọ̀nà ìhun aṣọ àti onírúurú ìlànà sábà máa ń mú onírúurú ìrísí aṣọ wá.

Láti yanjú ìṣòro yíyan aṣọ, àpilẹ̀kọ òní yóò ṣàlàyé àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ tí ó yẹ kí o kíyèsí nígbà tí o bá ń yan aṣọ. A lè lo òye díẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ọgbọ́n kékeré.

Ipa iwuwo aṣọ giramu

Iye àmì tí a fi sí aṣọ lórí, kò lè ṣe àmì aṣọ náà, ṣùgbọ́n ó gbọ́dọ̀ jẹ́ àmì g rẹ̀, láti inú lílò tí a lò, gram ju aṣọ náà lọ lè ṣe “onípele” aṣọ kan, àwọn àkókò tí a fi aṣọ wọ̀ ni àwọn àkókò tí a fi aṣọ wọ̀, ìwọ̀n gram tí ó yàtọ̀ síra tí a fi ń ṣe àbájáde taara ni a lò fún, nítorí náà a nílò láti jẹ́ kí àlejò mọ̀ sí i. Kí ni ìtumọ̀ gram yẹn? Ní ti gidi, ó tọ́ka sí ìwọ̀n aṣọ kan tí ó jẹ́ mítà kan, èyí tí ó ń pinnu iye irun àgùntàn tí ó sì ń nípa lórí ooru. Tí o bá lóye rẹ̀ ní ọ̀nà gbogbogbòò, o lè gbà á gẹ́gẹ́ bí ìwọ̀n aṣọ náà. Bí gram aṣọ tí a ti ṣe wèrè bá ṣe pọ̀ tó, bẹ́ẹ̀ ni aṣọ náà ṣe nípọn tó, tí gram náà sì kéré sí i, bẹ́ẹ̀ náà ni aṣọ náà ṣe ń tẹ́ẹ́rẹ́ sí i.

Àwọn aṣọ tí a fi àmì sí lórí ọ̀pọ̀ ilé ìtajà ńláńlá, àwọn àdàkọ gbogbo aṣọ tí a fi g ṣe, àwọn kan wà tí yóò ní oríṣiríṣi gram ti ìsopọ̀ papọ̀, ṣùgbọ́n ní pàtàkì, wọn kì yóò jáde ní ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn àti ìgbà òtútù, nítorí náà, a yan aṣọ náà, ojú ìwé àkọ́kọ́ tí a ó dé, wo nọ́mbà aṣọ náà, ìwọ̀n gram lórí àmì náà, máa ń jẹ́ ògbóǹkangí.

Ní àkókò yìí, ìpàdé kan tí ẹnìkan bá pàdé fẹ́ béèrè pé, àkókò wo ni ìwọ̀n gíráàmù tó yàtọ̀ síra bá ara mu, ìyàtọ̀ ńlá? Ìyàtọ̀ ńlá nìyẹn!

1. Ìgbà Ìrúwé/Ìgbà Ẹ̀ẹ̀rùn

Ìwọ̀n gram náà wà ní 200 giramu ~ 250 giramu tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ (Mo ti rí aṣọ ìbora tí ó ní ìwọ̀n gram tó kéré jùlọ jẹ́ 160 giramu, ṣùgbọ́n ní gbogbogbòò gram 180 kéré sí i), ní pàtàkì a kà á sí aṣọ ìgbà ìrúwé/ìgbà ooru. Gẹ́gẹ́ bí irú aṣọ fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́ àti tinrin yìí, ní àwọn ibi tí oòrùn ti ń tàn, tí a bá wo oòrùn, yóò hàn kedere díẹ̀, ṣùgbọ́n wíwọ ara kò ní wọ inú. Irú aṣọ yìí ní afẹ́fẹ́ tó dára àti ìtújáde ooru kíákíá, ṣùgbọ́n kò ní ìtọ́sọ́nà tó pọ̀ tó, pẹ̀lú ìwọ̀n ìṣètò tó kéré àti iṣẹ́ tí kò dára láti dènà ìrùngbọ̀n (díẹ̀ nínú wọn yóò mú kí iṣẹ́ ìrùngbọ̀n sunwọ̀n síi lẹ́yìn tí a bá parí iṣẹ́ pàtàkì kan). Àwòrán tó wà ní ìsàlẹ̀ yìí jẹ́ gram 240 fún ìgbà ìrúwé/ìgbà ooru.

Ni isalẹ wa ni aṣọ aṣọ TR 240g kan

2. Awọn akoko mẹrin

Ìwọ̀n ìwọ̀n giramu jẹ́ 260 giramu ~ 290 giramu tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ, ní pàtàkì a kà á sí aṣọ ìgbà mẹ́rin. Gẹ́gẹ́ bí orúkọ náà ṣe túmọ̀ sí, aṣọ ìgbà mẹ́rin náà túmọ̀ sí wíwúwo rẹ̀ jẹ́ ìwọ̀nba, ó yẹ fún wíwọ gbogbo ọdún, aṣọ pẹ̀lú ọjà tí a ti parí, a sábà máa ń rí irú aṣọ tí ó wọ́pọ̀ jùlọ nínú àwọn àkókò mẹ́rin náà, ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìgbà, àwọn àkókò mẹ́rin pẹ̀lú aṣọ ìbora ni ó dára jùlọ, kì í ṣe fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́ tàbí líle, nítorí náà àwọn àkókò mẹ́rin pẹ̀lú aṣọ náà ni ó dára jùlọ fún àwọn aṣọ ìgbàlódé.

Ni isalẹ wa ni aṣọ aṣọ TR 270g kan

3. Ìgbà Ìwọ́-oòrùn/ìgbà òtútù

Ìwọ̀n ìwọ̀n giramu náà ju 290 giramu lọ, ó sì jẹ́ aṣọ ìgbà ìwọ́-oòrùn àti ìgbà òtútù. Àwọn ènìyàn díẹ̀ ló ti mọ aṣọ ìwọ̀-oòrùn tí ó wà ní ìgbà òtútù, èyí tí ó máa ń fi àwọn aṣọ ìgúnwà gígùn kún un, ṣùgbọ́n ìpàdé lẹ́yìn gbígbé iná mànàmáná sókè, jẹ́ kí àwọn aṣọ ìgúnwà máa fà mọ́ ẹsẹ̀, aṣọ ìgbà ìwọ́-oòrùn/ìgbà òtútù tí irú ipò yìí bá yàn lè dín ìṣòro kù dé ìwọ̀n gíga, kí ó sì mú kí iṣẹ́ ooru pọ̀ sí i. Àwọn ànímọ́ aṣọ ìgúnwà gíga ni a lè ṣàkópọ̀ sí: líle, tí kò rọrùn láti yí padà, ìdènà ìfọ́, tí ó rọrùn láti mú, àti ooru gíga.

Ni isalẹ fihan aAṣọ aṣọ TR 300-gram

Tí o bá jẹ́ oníṣòwò tí ó wọ́pọ̀, ọjọ́ márùn-ún lọ́sọ̀ọ̀sẹ̀ ní gbogbo ọdún yóò wọ aṣọ, ìmọ̀ náà jẹ́ ohun pàtàkì láti mọ̀, ní gbogbo ọdún ní ìbámu pẹ̀lú ìlú wọn, láti pinnu aṣọ náà, olúkúlùkù pèsè ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn àkójọpọ̀ ti àkókò ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ jẹ́ ohun tí ó yẹ, àwọn aṣọ àkókò ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀, àpẹẹrẹ ìfẹ́ inú rere nípasẹ̀ aṣọ náà ga, ṣùgbọ́n wíwọ aṣọ náà ń mú kí ó dára síi.

 Bawo ni lati yan awọ ati apẹrẹ?

Àwọ̀ àti ìrísí aṣọ náà ló ṣeé ṣe kí ó fa orí fífó nígbà tí a bá ń yan aṣọ náà. Kí ni mo gbọ́dọ̀ ṣe tí mi ò bá lè yan án? Ẹ jẹ́ ká kọ́kọ́ ṣàyẹ̀wò ipa tí àwọn àwọ̀ àti ìlà tó yàtọ̀ síra yóò ní lórí ìṣọ̀kan aṣọ náà, lẹ́yìn náà ká wá yí padà sí àwọn àkókò ìṣọ̀kan aṣọ náà lẹ́sẹẹsẹ. Lẹ́yìn ìṣàyẹ̀wò náà, a lè ní èrò kan.

Jíjìn aṣọ náà ní tààrà ló ń pinnu bí ayẹyẹ náà ṣe rí. Bí òkùnkùn bá ṣe dúdú tó, bẹ́ẹ̀ náà ni fífẹ́ẹ́ ṣe máa ń jẹ́ kí ó rọrùn tó. Ní ọ̀rọ̀ mìíràn, tí a bá ń wọ aṣọ fún iṣẹ́ àti fún àwọn ayẹyẹ kan, a lè yọ aṣọ fẹ́ẹ́rẹ́ kúrò pátápátá. Nínú gbogbo ìlànà ìsopọ̀, kókó kan wà tí a kò lè gbójú fò ni láti bá bàtà aláwọ̀ mu. Bí àwọ̀ aṣọ náà ṣe dúdú tó, bẹ́ẹ̀ náà ni yóò ṣe rọrùn tó láti ra bàtà aláwọ̀ pẹ̀lú ìsopọ̀ tó yẹ. Bí àwọ̀ aṣọ náà ṣe fúyẹ́ tó, bẹ́ẹ̀ náà ni yóò ṣe ṣòro tó láti bá bàtà aláwọ̀ mu.

Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ló máa ń wọ aṣọ ní ipò tó yẹ kí wọ́n wọ̀, bí àpẹẹrẹ, láti inú yíyàn àwọ̀, wọn kò lè yẹra fún dúdú, ewé, àwọ̀ búlúù. Àwọ̀ mẹ́ta yìí, tí wọ́n sábà máa ń wá láti oríṣiríṣi irú ní àkókò yìí, wọ́n máa ń ní ìyàtọ̀, wọ́n sì máa ń fi ìwà ẹnì kọ̀ọ̀kan hàn.

1. Aṣọ onílà dídán

Aṣọ onílà sábà máa ń hàn ní àwọn àkókò iṣẹ́, tàbí kò yẹ fún àwọn ọ̀ràn ẹ̀kọ́ àti ìjọba ní àwọn àkókò tí ó jẹ́ ti ìjọba, àlàfo ìlẹ̀kùn kékeré kò ní ga jù, ṣùgbọ́n kò yẹ fún gbogbo ènìyàn, ó jẹ́ àṣàyàn tí ó dára fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn, bí iṣẹ́ ojoojúmọ́ bá ṣe gbòòrò tó, ọ̀gá máa ń wọ àwọn ìlà gígùn, tí o bá jẹ́ ẹni tuntun, tí ibi iṣẹ́ bá wà fún ìgbà díẹ̀, má ṣe kà wọ́n sí ìlà gígùn gígùn.

TR saṣọ ìboraaṣọpẹlu awọn okun didan

2. Aṣọ pẹlẹbẹ

Àwọn ìlà dúdú àti àwọn ìbòrí dúdú ń di ohun tí ó gbajúmọ̀ síi nítorí pé àwọn ènìyàn fẹ́ wọ ohun tí ó bá àyíká iṣẹ́ wọn mu tí kò sì dàbí gbogbo ènìyàn mìíràn, ṣùgbọ́n kò hàn gbangba jù. Ní àkókò yìí, o kò lè rí i láti òkèèrè, ṣùgbọ́n o lè rí i ní kíkún nítòsí. Nínú gbogbo onírúurú ọkà dúdú, ọkà dúdú herringbone ni ó máa ń hàn gbangba jù, tí ó sì máa ń jẹ́ kí ọkàn balẹ̀, ìyẹn ni pé, àwọn tí wọ́n fẹ́ wọ aṣọ kékeré ni a lè yọ kúrò, ìwọ̀n ìmọ́lẹ̀ àti àwọ̀ tí ó wà lórí díẹ̀ lára ​​àwọn ìmọ́lẹ̀ díẹ̀, tí ó sábà máa ń jẹ́ ọ̀dọ́ àti àṣà.

Àkójọpọ̀TRaṣọaṣọ

3. Aṣọ Herringbone

Kò sí ohun tó hàn gbangba pé àwọn ènìyàn dúró ní mítà méjì sí gbogbogbòò.

Nítorí náà, ó dájú fún àwọn ènìyàn tí kò fẹ́ wọ aṣọ púpọ̀, ṣùgbọ́n tí wọn kò lè sọ̀rọ̀ àṣejù.

Ọ̀nà ìhun tí a kò gbójúfò

Àwọn ànímọ́ aṣọ tí ó wà nínú àwọn aṣọ ìhun onírúurú ní ìyàtọ̀, díẹ̀ lára ​​wọn ní ìmọ́lẹ̀ tó dára, bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn kan kò ní ìdènà ìfọ́jú, àwọn kan ní ìrọ̀rùn ìfọ́jú, nígbà tí a bá mọ bí àwọn aṣọ tí ó yàtọ̀ síra yìí, tí ó ṣe kedere jù, ṣe dára jù fún ara wọn, àti àwọn kókó pàtàkì ìmọ̀ tí ó wà nínú wọn, ni ọ̀pọ̀ ènìyàn sábà máa ń gbójú fo.

1. Ìhun Twill

Èyí jẹ́ ọ̀kan lára ​​àwọn ọ̀nà ìhun aṣọ aṣọ tó tóbi jùlọ tí a ń tà. Iṣẹ́ rẹ̀ lápapọ̀ dúró ṣinṣin, láìsí àléébù tó hàn gbangba, ṣùgbọ́n kò ní àmì tó hàn gbangba. Ní ṣókí, tí okùn aṣọ náà bá ga, ó rọrùn láti farahàn bí ẹni tó ń dán àti ẹni tó ń rọ̀. Àwòrán tó wà lókè yìí fi aṣọ aláwọ̀ tó lágbára hàn, èyí tí a tún ń lò nínú ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìlà àti àwọn àpẹẹrẹ plaid wa.

2. Aṣọ híhun lásán

Aṣọ ìhun alapin kan dabi ẹni pe o nira ati lile, nitorinaa o ni resistance to dara ju twill lọ, o si rọrun lati fi irin ati mu ju twill lọ, ṣugbọn iyatọ nla julọ ni pe ko ni didan. Awọn alabara kan fẹran awọn aṣọ matte, nitorinaa ọna hun yii jẹ yiyan ti o dara julọ.

3. Ṣíṣe ojú ẹyẹ

A gbani nímọ̀ràn pé kí a fi aṣọ ìbora ojú ẹyẹ ṣe aṣọ ojoojúmọ́, yàtọ̀ sí ríronú lórí iná, gbogbo àwọn ohun ìní tó kù ló dára, yálà ó lè jẹ́ kí ara rẹ̀ le koko, ó lè rọ̀, ó lè rọ̀ tàbí ó lè rọ́. Ìrírí wa nípa wíwọ aṣọ fún ìgbà pípẹ́ ti jẹ́ ká rí i pé aṣọ kan náà, tí a fi aṣọ ìbora ojú ẹyẹ, kò fi bẹ́ẹ̀ hàn bí aṣọ àtijọ́.

Fẹ́rànaṣọ aṣọÀwọn ọ̀rẹ́ lè tẹ̀lé ewẹ́ẹ̀bù wa, bulọọgiyoo jẹ awọn imudojuiwọn deede.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-04-2021