9-1

Ìtọ́jú tó tọ́ mú kí aṣọ ilé ìtajà tí a fi owú ṣe tí a fi àwọ̀ ṣe máa pẹ́ sí i, ó sì ń mú kí àwọ̀ tó mọ́lẹ̀ àti ìdúróṣinṣin ara wọn dára sí i. Èyí ń mú kí aṣọ náà rí bí ó ti yẹ. Ó tún ń dín ipa àyíká kù; ọ̀kẹ́ àìmọye aṣọ ìtajà, bíiAṣọ plaid polyester 100%àtiaṣọ plaid síkẹ́ẹ̀tì, a máa ń kó wọn sí ibi ìdọ̀tí ní ọdọọdún.aṣọ plailed ilé-ìwéàtiaṣọ plaid tí a fi awọ ṣe, tó ń ṣe àǹfààní ìrísí àti ìdúróṣinṣin.

Àwọn Ohun Tí A Yàn Pàtàkì

  • Ìtọ́jú tó tọ́ ló ń mú kí aṣọ ilé ìwé wọ̀ ọ́pẹ diẹ siiÓ máa ń mú kí àwọ̀ mọ́lẹ̀, ó sì máa ń fi owó pamọ́.
  • Fọ aṣọ ìbora pẹ̀lú omi tútù pẹ̀lú ọṣẹ díẹ̀. Èyí ń dáàbò bo aṣọ náà, kò sì ní jẹ́ kí ó bàjẹ́.
  • Àwọn aṣọ gbígbẹ tí a fi afẹ́fẹ́ gbẹ nígbà tí ó bá ṣeé ṣe. Èyí ń ran wọ́n lọ́wọ́ láti pa ìrísí àti àwọ̀ wọn mọ́.

Àwọn Ọ̀nà Ìfọmọ́ Tó Dáa Jùlọ fún Aṣọ Ilé-ẹ̀kọ́ Plaid Tí A Fi Owú Dá

10-1

Àwọn ọ̀nà ìfọmọ́ tó gbéṣẹ́ ṣe pàtàkì fún dídáàbòbò dídára àti ìrísí aṣọ ilé ìwé. Ìtọ́jú tó péye máa ń jẹ́ kí aṣọ náà máa ní àwọ̀ tó lágbára àti ìrísí tó dára ní gbogbo ọdún ilé ìwé. Lílo àwọn ọ̀nà wọ̀nyí ń ran àwọn akẹ́kọ̀ọ́ lọ́wọ́ láti rí ìrísí ọ̀jọ̀gbọ́n, ó sì ń mú kí aṣọ náà pẹ́ sí i.

Ìtòjọ àti Ìwọ̀n otútù Omi fún Àwọn Aṣọ Plaid

Ìyàsọ́tọ̀ tó tọ́ ni ìgbésẹ̀ pàtàkì àkọ́kọ́ nínú ìtọ́jú aṣọ. Àwọn ènìyàn gbọ́dọ̀ máa to aṣọ ní àwọ̀, kí wọ́n sì kó àwọn àwọ̀ tó jọra jọra. Ìlànà yìí ń dènà yíyí àwọ̀ padà láàárín aṣọ. Ó ṣe pàtàkì láti ya àwọn àwọ̀ dúdú sọ́tọ̀ kúrò nínú aṣọ fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́ àti funfun. Fún aṣọ tuntun tó ní àwọ̀ dídán, fífọ wọ́n lọ́tọ̀ọ̀tọ̀ fún àwọn aṣọ díẹ̀ àkọ́kọ́ jẹ́ ohun tó dára láti fọ̀. Ìṣọ́ra yìí ń ran lọ́wọ́ láti yẹra fún yíyí àwọ̀ padà sí àwọn aṣọ mìíràn.

Yíyan iwọn otutu omi to tọ tun ṣe pataki fun mimu ki awọ naa le lagbaraaṣọ ilé-ẹ̀kọ́ tí a fi owú ṣe tí a fi awọ ṣe. Fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọ̀, a gbani nímọ̀ràn pé kí ìwọ̀n otútù tó 30°C (86°F) tàbí tó wà ní ìsàlẹ̀ rẹ̀ wà ní ìwọ̀n otútù. Ìwọ̀n otútù yìí ń ran lọ́wọ́ láti pa àwọ̀ mọ́, ó sì ń dènà ìṣàn àwọ̀. Fífọ àwọ̀ nínú omi tútù ń ran lọ́wọ́ láti pa àwọ̀ mọ́, kí ó sì dènà ìṣàn àwọ̀ dáadáa. Gẹ́gẹ́ bí ìwádìí kan láti ọwọ́ American Society for Testing and Materials (ASTM), fífọ àwọ̀ ní 30°C (86°F) lè ran lọ́wọ́ láti pa tó 90% agbára àwọ̀ mọ́. Ní ìyàtọ̀ sí èyí, fífọ ní 40°C (104°F) lè yọrí sí pípadánù tó tó 20% agbára àwọ̀ náà. Omi tútù kò lè fa ìṣàn àwọ̀ ní ìfiwéra pẹ̀lú omi gbígbóná. Ó ń ran àwọn àwọ̀ lọ́wọ́ láti di mọ́ ara wọn, ó sì tún ń rọ̀ jù lórí aṣọ. Lílo omi tútù jẹ́ àṣàyàn tó dára jù, pàápàá jùlọ fún àwọn nǹkan tó lè fa ìṣàn àwọ̀.

Yíyan ohun ìfọṣọ tó tọ́ fún aṣọ Plaid

Yíyan ọṣẹ ìfọṣọ tó yẹ ṣe pàtàkì fún dídáàbòbò aṣọ ìbora. Àwọn ènìyàn gbọ́dọ̀ yan àwọn ọṣẹ ìfọṣọ tó rọrùn tí kò sì ní àwọ̀. Àwọn ọṣẹ ìfọṣọ wọ̀nyí máa ń mọ́ tónítóní láìsí pé wọ́n yọ àwọ̀ rẹ̀ kúrò. Àwọn kẹ́míkà líle bíi chlorine bleach, lè ba okùn aṣọ jẹ́, kí àwọ̀ sì máa parẹ́ tàbí kí àwọ̀ rẹ̀ dà nù. Máa ka àwọn àmì ọṣẹ ìfọṣọ dáadáa láti rí i dájú pé ó bá aṣọ aláwọ̀ mu. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọṣẹ ìfọṣọ ṣe àgbékalẹ̀ pàtó fún ààbò àwọ̀, èyí tí ó ń ran àwọn àpẹẹrẹ plaid lọ́wọ́ láti máa wà ní ìrọ̀rùn.

Fífọ ọwọ́ jẹ́jẹ́ àti fífọ ẹ̀rọ Plaid

Yíyàn láàárín fífọ ọwọ́ àti fífọ ẹ̀rọ da lórí ìlànà ìtọ́jú pàtó ti aṣọ náà àti ẹwà rẹ̀. Fífọ ọwọ́ sábà máa ń dára jù fún àwọn ohun èlò plaid onírẹ̀lẹ̀ tàbí nígbà tí aṣọ bá jẹ́ tuntun tí àwọn ènìyàn sì fẹ́ dènà kí àwọ̀ náà má baà ṣẹ̀dá. Láti fọ ọwọ́, fi omi tútù kún inú agbada kan kí o sì fi ìwọ̀n ọṣẹ díẹ̀ kún un. Fi aṣọ náà sínú omi kí o sì rọra ru omi náà. Jẹ́ kí ó rọ̀ fún ìgbà díẹ̀, lẹ́yìn náà fi omi tútù fọ̀ ọ́ dáadáa títí gbogbo ọṣẹ yóò fi tán.

Fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ aṣọ ilé ìwé, fífọ ẹ̀rọ jẹ́ àṣàyàn tó rọrùn àti tó gbéṣẹ́. Máa lo ìyípo díẹ̀ pẹ̀lú omi tútù nígbà gbogbo. Ètò yìí máa dín wahala lórí aṣọ náà kù, ó sì máa ń ran lọ́wọ́ láti dènà pípa àwọ̀. Yẹra fún fífi ẹ̀rọ fífọ pọ̀ jù, nítorí pé èyí lè dènà ìwẹ̀nùmọ́ tó dára, kí ó sì fa ìfọ́pọ̀ púpọ̀, èyí tó lè ba aṣọ náà jẹ́. So gbogbo àwọn zip àti bọ́tìnì mọ́ ọn kí o tó fọ̀ ọ́ láti dènà kí ó má ​​baà dì mọ́ ọn. Yíyí aṣọ inú ilé náà síta tún lè fúnni ní ààbò tó pọ̀ sí i fún ojú òde àti àwọ̀ náà.

Gbígbẹ àti Yíyọ àbàwọ́n kúrò fún aṣọ ilé-ẹ̀kọ́ Plaid tí a fi àwọ̀ ṣe

11

Àwọn ọ̀nà gbígbẹ tó dára àti yíyọ àbàwọ́n kúrò dáadáa ṣe pàtàkì fún mímú ìrísí mímọ́ àti fífún ìgbà ayé aṣọ ilé-ìwé pọ̀ sí i. Àwọn ìlànà wọ̀nyí ń dènà ìbàjẹ́, wọ́n ń pa àwọ̀ mọ́, wọ́n sì ń rí i dájú pé aṣọ náà wà ní ìrísí ní gbogbo ọdún ẹ̀kọ́.

Àwọn Ọ̀nà Gbígbẹ Afẹ́fẹ́ Láti Dáàbò Bo Àwọ̀ Píláìdì

Gbigbe afẹfẹ ni awọn anfani pataki funṣe itọju awọ naaàti ìdúróṣinṣin aṣọ ilé-ẹ̀kọ́. Ó dín ìfarahàn sí ooru gíga kù, èyí tí ó lè fa pípa àti ìfàsẹ́yìn. Àwọn ènìyàn gbọ́dọ̀ lo gbígbẹ afẹ́fẹ́ àdánidá gẹ́gẹ́ bí ìlànà gbígbẹ tó dára jùlọ. Ọ̀nà yìí ń ran lọ́wọ́ láti dènà ìfàsẹ́yìn okùn àti líle tó pọ̀ jù. Láti ṣe àṣeyọrí tó dára jùlọ, yẹra fún gbígbẹ aṣọ jù. Yọ àwọn nǹkan kúrò nígbà tí wọ́n bá rọ díẹ̀ kí o sì jẹ́ kí afẹ́fẹ́ gbẹ pátápátá. Ọ̀nà onírẹ̀lẹ̀ yìí ń dáàbò bo aṣọ náà kúrò lọ́wọ́ àwọn ipa líle ti àwọn ẹ̀rọ gbígbẹ ẹ̀rọ, èyí tí ó lè ba okùn àti àwọ̀ tí kò dáa jẹ́ nígbà tí àkókò bá ń lọ. Gbígbé aṣọ ìbora sórí ohun èlò tí a fi aṣọ bò tàbí gbígbé wọn kalẹ̀ lórí ilẹ̀ tí ó mọ́, tí ó sì gbẹ ń mú kí gbígbẹ náà rọrùn, ó sì ń ran lọ́wọ́ láti pa àwọ̀ aṣọ náà mọ́.

Ìtọ́jú Àbàwọ́n Ààbò fún Àwọn Aṣọ Plaid

Àbàwọ́n tó wà lára ​​aṣọ ilé ìwé nílò àkíyèsí kíákíá àti kíákíá. Ṣíṣe kíákíá mú kí àǹfààní láti yọ àbàwọ́n náà kúrò ní àṣeyọrí pọ̀ sí i. Àkọ́kọ́, mọ irú àbàwọ́n náà. Oríṣiríṣi àbàwọ́n náà máa ń dáhùn dáadáa sí àwọn ìtọ́jú pàtó. Fún àwọn àbàwọ́n tó wọ́pọ̀ bí oúnjẹ tàbí yíǹkì, àwọn ènìyàn gbọ́dọ̀ fi aṣọ mímọ́ pa ibi tó ní àrùn náà rẹ́rẹ́, kí wọ́n má baà fi ọwọ́ pa á, èyí tó lè tan àbàwọ́n náà ká. Máa dán ohun tó ń yọ àbàwọ́n náà wò ní ibi tí kò hàn sí ara aṣọ náà láti rí i dájú pé kò fa àwọ̀ tàbí ìbàjẹ́ sí aṣọ ilé ìwé tí wọ́n fi owú ṣe.

Ìmọ̀ràn:Fún àwọn àbàwọ́n tó ní èròjà protein (fún àpẹẹrẹ, ẹ̀jẹ̀, wàrà), lo omi tútù. Fún àwọn àbàwọ́n tó ní òróró (fún àpẹẹrẹ, òróró, ìpara ojú), lo omi gbígbóná àti ọṣẹ ìfọṣọ díẹ̀.

Fi ìwọ̀nba díẹ̀ lára ​​ohun èlò ìyọkúrò àwọ̀ tí ó lè dáàbò bo àwọ̀ sí àbàwọ́n náà tààrà. Jẹ́ kí ó jókòó fún àkókò tí a dámọ̀ràn, lẹ́yìn náà fi pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́ fi sínú aṣọ náà. Fi omi tútù fọ̀ ibi náà dáadáa. Tí àbàwọ́n náà bá ń bá a lọ, tún ṣe é tàbí kí o ronú nípa ẹni tí ó mọ ẹ̀rọ ìfọṣọ. Má ṣe fi aṣọ ìfọṣọ tí ó ní àwọ̀ sí ẹ̀rọ ìfọṣọ, nítorí pé ooru lè mú kí àbàwọ́n náà dúró títí láé.

Aṣọ Píláìdì àti Ìdènà Wrinkle fún Aṣọ Píláìdì

Fífi aṣọ ṣe ara máa ń jẹ́ kí aṣọ náà rí bí ẹni pé ó mọ́ tónítóní àti pé ó mọ́ tónítóní. Máa ṣàyẹ̀wò àmì ìtọ́jú fún àwọn ìtọ́ni pàtó nípa bí a ṣe ń fi aṣọ náà ṣe é. Ní gbogbogbòò, aṣọ onírin plaid wà ní ibi tí ooru rẹ̀ kò pọ̀ sí àárín. Yí aṣọ náà sí inú láti dáàbò bo ojú òde kí ó sì dènà ìtànṣán. Lílo aṣọ tí a fi ń tẹ láàrín irin àti aṣọ náà ń pèsè ààbò afikún, pàápàá jùlọ fún àwọn ohun èlò onírẹ̀lẹ̀. Máa gbé irin náà lọ́nà tí ó rọrùn àti nígbà gbogbo láti yẹra fún gbígbóná.

Dídènà àwọn wrinkles nígbà tí a bá ń kó nǹkan pamọ́ tún ń mú kí aṣọ náà pẹ́ títí, kí ó sì rí bí ó ti rí.

  • So Ọna Ipamọ pọ mọ Iru Aṣọ: Ronú nípa aṣọ tí wọ́n fi ṣe aṣọ náà. Owú náà rọrùn, a sì lè so ó mọ́ tàbí kí a tẹ̀ ẹ́.
  • Ṣe pipe ilana kika rẹ: Pípé tó yẹ ṣe pàtàkì. Àwọn ọ̀nà ìtọ́jú náà ni lílo ọ̀nà 'fífilé' (pípé aṣọ àti gbígbé wọn sókè) tàbí gbígbé ìwé àsọ sáàárín àwọn ìdìpọ̀ láti dènà ìdènà. Tẹ̀lé àwọn ìrán aṣọ náà nígbà tí a bá ń dì wọ́n ń ran ìrísí wọn lọ́wọ́.
  • Gbé Eré Ìdúró Rẹ Ga: Tí o bá so ó pọ̀, lo àwọn ohun èlò ìkọ́lé tó yẹ, bíi igi fún ìtìlẹ́yìn tàbí ohun èlò tí a fi páálí ṣe fún àwọn ohun èlò tó rọrùn. Fi àyè tó tó sílẹ̀ láàrín àwọn aṣọ láti dènà ìfọ́ àti láti jẹ́ kí afẹ́fẹ́ máa rìn kiri.
  • Yan Àwọn Àpótí Ìpamọ́ Lọ́nà Tó Tọ́gbọ́n: Lo awọn apoti ṣiṣu ti o mọ tabi awọn apoti ipamọ. Fi awọn apo silica jeli kun nigbagbogbo lati ṣakoso ọrinrin, eyiti o ṣe iranlọwọ lati dena imuwodu ati lati jẹ ki aṣọ wa ni aabo.
  • Mọ́ kí o tó tọ́jú rẹ̀: Rí i dájú pé aṣọ ìbora náà mọ́ tónítóní, ó sì gbẹ pátápátá kí a tó kó o pamọ́. Èyí yóò dènà àbàwọ́n, kí aṣọ náà má baà bàjẹ́, kí ó sì má baà bàjẹ́.
  • Àwọn Ohun Tó Wà Nínú Ipò: Tọ́jú aṣọ ilé sí ibi tí ó tutù, dúdú, àti gbígbẹ tí afẹ́fẹ́ bá ń lọ dáadáa. Yẹra fún àwọn àjà ilé, gáréèjì, ìsàlẹ̀ ilé, oòrùn tààrà, tàbí àwọn ògiri òde. Àwọn àyíká wọ̀nyí lè ba aṣọ jẹ́ nígbà tí àkókò bá tó.

Àwọn Ìrònú Pàtàkì fún Àwọn Irú Aṣọ Ilé-ẹ̀kọ́ Plaid Onírun-Awọ̀ Oríṣiríṣi

O yatọàwọn àkójọpọ̀ aṣọÓ nílò ọ̀nà ìtọ́jú pàtó láti mú kí wọ́n ní ìrísí àti dídára. Lílóye àwọn ìyàtọ̀ wọ̀nyí ń mú kí aṣọ ilé ìwé pẹ́ títí. Ìtọ́jú tó dára ń pa ìdúróṣinṣin aṣọ náà mọ́ àti àwọ̀ tó tàn yanranyanran.

Ìtọ́jú àwọn aṣọ ìbora tí a fi owu ṣe 100%

Ìtọ́jú aṣọ onírun 100% pẹ̀lú àwọn ọ̀nà pàtó láti dènà ìfàsẹ́yìn àti ìfàsẹ́yìn àwọ̀. Àwọn ènìyàn gbọ́dọ̀ fi omi tútù fọ àwọn nǹkan wọ̀nyí pẹ̀lú ọṣẹ onírun díẹ̀ tí kò ní enzyme. Ìlànà yìí ń ran lọ́wọ́ láti dín ìfàsẹ́yìn kù àti láti pa agbára àwọ̀ mọ́. Yíyí aṣọ sí inú ilé kí a tó fọ ń dáàbò bo ìrísí òde àti láti dènà pípa oòrùn tí ó bá gbẹ. Fún gbígbẹ, gbẹ ẹ́ lórí iná kékeré kí o sì yọ ọ́ kúrò kíákíá, tàbí kí o rọ̀/dúró sí i láti gbẹ afẹ́fẹ́. Ooru gíga ń fa ìfàsẹ́yìn àti líle nínú owú.

Ìmọ̀ràn fún Ìtọ́jú Owú:

  • Fi omi tútù wẹ̀ kí ó má ​​baà dínkù kí ó sì fi àwọ̀ kun ẹ̀jẹ̀.
  • Yí aṣọ náà sí inú rẹ̀ kí ó lè dáàbò bo àwọ̀ rẹ̀.
  • Gbígbẹ afẹ́fẹ́ tàbí kí o gbẹ ní afẹ́fẹ́ lórí iná kékeré.

Ṣíṣe àtúnṣe àwọn aṣọ ìbora polyester 100%

Aṣọ ilé-ẹ̀kọ́ onírun tí a fi àwọ̀ ṣe tí a fi polyester ṣe máa ń pẹ́ tó, ó sì máa ń tọ́jú rẹ̀ dáadáa. Síbẹ̀síbẹ̀, ó nílò àfiyèsí sí ooru àti ìdènà ìfúnpọ̀. Àwọn ènìyàn gbọ́dọ̀ fọ aṣọ ní inú ní òtútù kékeré láti dènà ìfúnpọ̀. Oòrùn gíga nínú àwọn ẹ̀rọ gbígbẹ omi lè mú kí ìfúnpọ̀ náà burú sí i nípa fífa okùn jáde. Gbígbẹ afẹ́fẹ́ sábà máa ń dára jù fún àwọn ohun tí ó lè fa ìfúnpọ̀. Tí gbígbẹ omi bá pọndandan, lo ètò ooru díẹ̀. Polyester lè gbóná jù; fífi irin tí ó gbóná jù ṣe ìfúnpọ̀ lè fa ìrísí dídán. Máa tẹ̀lé àwọn àbá ìfúnpọ̀ tí ó wà lórí àmì ìtọ́jú nígbà gbogbo.

Lílóye Àwọn Ohun Tí A Nílò fún Ìmọ́tótó Gbẹ fún Plaid

Ọ̀pọ̀lọpọ̀ aṣọ ilé ìwé kò nílò ìfọṣọ gbígbẹ. Síbẹ̀síbẹ̀, àwọn aṣọ kan tí a fi owú ṣe, bíi irun àgùntàn, ló mú kí ọ̀nà ìfọṣọ pàtàkì yìí pọndandan. Máa ṣàyẹ̀wò àmì ìtọ́jú aṣọ náà fún àwọn ìtọ́ni pàtó. Ìfọṣọ gbígbẹ ń ran lọ́wọ́ láti pa ìrísí àti ìrísí àwọn aṣọ onírẹ̀lẹ̀ tí omi àti ìrúkèrúdò lè ba jẹ́.


Ìtọ́jú tó péye fún aṣọ ilé ìwé tí wọ́n fi owú ṣe tí wọ́n fi àwọ̀ ṣe máa ń jẹ́ kí ó pẹ́ títí. Ìtọ́jú tó péye, títí kan fífọ aṣọ pẹ̀lú fífọ afẹ́fẹ́ díẹ̀, máa ń jẹ́ kí àwọ̀ tó mọ́lẹ̀ àti ìdúróṣinṣin aṣọ wà ní ìpele tó yẹ. Ọ̀nà yìí máa ń dín owó aṣọ ọdọọdún kù gan-an. Ìtọ́jú tó pẹ́ jù lè dín ìnáwó ọdọọdún kù sí ìdajì, èyí sì máa ń jẹ́ kí aṣọ náà jẹ́ ohun ìní tó pẹ́ títí. Ṣíṣe ìtọ́jú pàtàkì máa ń mú kí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ rí ìrísí tó péye àti ìrísí tó tọ́.

Awọn ibeere ti a maa n beere nigbagbogbo

Igba melo ni eniyan yẹ ki o fọ aṣọ ile-iwe ti a fi awọ ṣe ti o ni owu?

Fọ aṣọ ìbora nígbà tí ó bá hàn gbangba tàbí lẹ́yìn tí o bá ti wọ aṣọ díẹ̀. Fọ aṣọ náà déédéé lè fa ìbàjẹ́ tí kò pọndandan. Máa tẹ̀lé àwọn aṣọ náà nígbà gbogbo.àmì ìtọ́júfún àwọn ìtọ́ni pàtó kan.

Kí ni ọ̀nà tó dára jùlọ láti dènà plaid tí a fi awọ ṣe kí ó má ​​baà parẹ́?

Fọ aṣọ náà pẹ̀lú omi tútù pẹ̀lú ọṣẹ tí kò ní àwọ̀. Yí aṣọ náà sí inú rẹ̀ kí o tó fọ̀ ọ́. Gbẹ́ aṣọ náà sí afẹ́fẹ́ kí oòrùn má baà ràn án láti mú kí àwọ̀ rẹ̀ máa tàn yanranyanran.

Ṣé ẹnìkan lè lo bleach lórí aṣọ ilé-ẹ̀kọ́ plaid?

Yẹra fún chlorine bleach. Ó máa ń ba okùn aṣọ jẹ́, ó sì máa ń mú kí àwọ̀ rẹ̀ parẹ́. Fún àwọn àbàwọ́n líle, lo bleach tí ó ní atẹ́gùn, tí ó sì lè dáàbò bo àwọ̀ lẹ́yìn tí o bá ti dán an wò ní ibi tí kò hàn sí.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-16-2025