A mọ ara wa gidigidiÀwọn aṣọ polyesteràti àwọn aṣọ akiriliki, ṣùgbọ́n kí ni nípa spandex?

Ní gidi, a tún ń lo aṣọ spandex ní gbogbogbòò nínú iṣẹ́ aṣọ. Fún àpẹẹrẹ, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn aṣọ títì, aṣọ eré ìdárayá àti àwọn ẹsẹ̀ tí a ń wọ̀ ni a fi spandex ṣe. Irú aṣọ wo ni spandex? Kí ni àwọn àǹfààní àti àléébù rẹ̀?

Spandex ní agbára ìfàgùn tó ga gan-an, nítorí náà ni a tún ń pè é ní okùn elastic. Ní àfikún, ó ní àwọn ànímọ́ ara tó jọ ti siliki latex àdánidá, ṣùgbọ́n ó ní agbára ìdènà tó lágbára sí ìbàjẹ́ kẹ́míkà, àti pé ìdúróṣinṣin ooru rẹ̀ sábà máa ń ga ju 200 degrees Celsius lọ. Àwọn aṣọ Spandex kò lè gbà òógùn àti iyọ̀, ṣùgbọ́n wọ́n sábà máa ń parẹ́ lẹ́yìn tí oòrùn bá ti wọ̀ ọ́.

Ohun tó tóbi jùlọ nínú spandex ni agbára rẹ̀ tó lágbára, èyí tó lè nà tó ìgbà márùn-ún sí mẹ́jọ láì ba okùn náà jẹ́. Láàárín àwọn ipò tó wọ́pọ̀, a gbọ́dọ̀ da spandex pọ̀ mọ́ àwọn okùn mìíràn, a kò sì lè hun ún nìkan, ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìwọ̀n rẹ̀ kò sì ní ju 10% lọ. Aṣọ ìwẹ̀ Tí ó bá rí bẹ́ẹ̀, ìwọ̀n spandex nínú àdàpọ̀ náà yóò jẹ́ 20%.

aṣọ spandex

Awọn anfani ti aṣọ spandex:

Gẹ́gẹ́ bí a ti sọ tẹ́lẹ̀, ó ní ìfàsẹ́yìn tó dára gan-an, nítorí náà, dídá àwọ̀ tó bá a mu yóò tún dára gan-an, aṣọ spandex kò sì ní fi àwọn wrinkles sílẹ̀ lẹ́yìn tí a bá ti dì í.

Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ìrísí ọwọ́ kò rọ̀ tó owú, gbogbo rẹ̀ dára, aṣọ náà sì rọrùn lẹ́yìn tí a bá wọ̀ ọ́, èyí tó dára gan-an fún ṣíṣe àwọn aṣọ tó bá ara wọn mu.

Spandex jẹ́ irú okùn kẹ́míkà kan, tí ó ní àwọn ànímọ́ ìdènà ásíìdì àti alkali àti ìdènà ogbó.

Iṣẹ́ àwọ̀ tó dára tún mú kí aṣọ spandex má parẹ́ nígbà tí a bá ń lò ó déédéé.

Àwọn àìlóǹkà ti aṣọ spandex:

Àléébù pàtàkì ti spandex tí kò ní hygroscopic. Nítorí náà, ìtùnú rẹ̀ kò dára tó ti àwọn okùn àdánidá bíi owú àti aṣọ ìnu.

A kò le lo Spandex nìkan, a sì sábà máa ń dapọ̀ mọ́ àwọn aṣọ mìíràn gẹ́gẹ́ bí a ṣe ń lò ó.

Kò fi bẹ́ẹ̀ lágbára tó láti kojú ooru.

aṣọ spandex poliesita viscose

Awọn imọran fun itọju Spandex:

Bó tilẹ̀ jẹ́ pé wọ́n sọ pé spandex kò lè gbóná ara rẹ̀ tàbí kí ó jẹ́ iyọ̀, kò yẹ kí ó máa rì sínú omi fún ìgbà pípẹ́ tàbí kí ó máa fọ̀ ọ́ ní iwọ̀n otútù gíga, bí bẹ́ẹ̀ kọ́, okùn náà yóò bàjẹ́, nítorí náà nígbà tí a bá ń fọ aṣọ náà, ó yẹ kí a fi omi tútù fọ̀ ọ́, a sì lè fi ọwọ́ fọ ọ́ tàbí kí a fi ẹ̀rọ fọ ọ́. Fún àwọn ohun pàtàkì, so ó mọ́ inú òjìji lẹ́yìn tí a bá ti fọ̀ ọ́, kí o sì yẹra fún lílo oòrùn ní tààrà.

Aṣọ spandex kì í rọrùn láti yípadà, ó sì ní àwọn ànímọ́ kẹ́míkà tó dúró ṣinṣin. A lè wọ̀ ọ́ kí a sì tọ́jú rẹ̀ déédéé. A gbọ́dọ̀ gbé aṣọ náà sí ibi tí afẹ́fẹ́ ti ń fẹ́ àti ibi gbígbẹ tí a kò bá wọ̀ ọ́ fún ìgbà pípẹ́.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-13-2022