Aṣọ rirọ rayon nylon jẹ́ irú aṣọ rirọ tí a fi rayon àti aṣọ rirọ rayon ṣe. Aṣọ rayon jẹ́ aṣọ okùn tí a sábà máa ń tún lò, nítorí náà, aṣọ rirọ rayon nylon jẹ́ ohun tí a lè fọwọ́ sí, pàápàá jùlọ, ó lè mí, ó máa ń gùn, kì í sì í wú, èyí tí ó dára fún ìgbà ìrúwé àti ìgbà ẹ̀ẹ̀rùn. Aṣọ rirọ rayon nylon jẹ́ aṣọ tí ó ga jùlọ, tí a sábà máa ń lò láti ṣe aṣọ ìtajà. Kì í ṣe pé siliki Rayon kò ní ìyípo nìkan ni, ó tún ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìyípo tàbí ìyípo líle, ìyípo tàbí ìyípo líle. Ìmọ́lẹ̀ siliki tí a tún ṣe dúró fún ìdàgbàsókè ọjọ́ iwájú, lára èyí tí àṣàyàn àkọ́kọ́ ni aṣọ rirọ rayon nylon. Aṣọ náà tún ní àwọn àǹfààní gbígbòòrò, èyí tí ó yẹ kí a kíyèsí àwọn olùlò ìrírí ìgbà ayé aṣa tí ó ga jùlọ.