Àìlèṣe àwọ̀ ara túmọ̀ sí píparẹ́ àwọn aṣọ tí a fi àwọ̀ ṣe lábẹ́ ìṣiṣẹ́ àwọn ohun tí ó wà níta (ìfọ́sí, ìfọ́sí, fífọ, òjò, ìfarahàn, ìmọ́lẹ̀, ìfọ́sí omi òkun, ìfọ́sí itọ́, àwọn àbàwọ́n omi, àwọn àbàwọ́n òógùn, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ) nígbà tí a bá ń lò ó tàbí tí a bá ń ṣiṣẹ́. Ìpele jẹ́ àmì pàtàkì fún àwọn aṣọ. Àwọn ohun tí a sábà máa ń lò jùlọ ni ìfọ́sí, ìfọ́sí imọ́lẹ̀, ìfọ́sí imọ́lẹ̀ àti ìfọ́sí imọ́lẹ̀, ìfọ́sí imọ́lẹ̀, àti ìfọ́sí imọ́lẹ̀ ojú ọjọ́. Nígbà náà báwo ni a ṣe lè dán ìfọ́sí imọ́lẹ̀ aṣọ wò?
1. Àwọ̀ tó máa ń yára sí fífọ
A fi aṣọ ìbòjú tó wọ́pọ̀ rán àwọn àpẹẹrẹ náà pọ̀, a fọ̀ wọ́n, a fọ̀ wọ́n, a sì gbẹ wọ́n, a sì fọ̀ wọ́n ní ìwọ̀n otútù tó yẹ, alkalinity, bleach àti rubber tó yẹ kí a tó lè rí àwọn àbájáde ìdánwò náà láàárín àkókò kúkúrú. A máa ń fi ìyípo àti ìkọlù bò wọ́n pẹ̀lú ìwọ̀n ọtí díẹ̀ àti iye bọ́ọ̀lù irin alagbara tó yẹ. A máa ń lo káàdì grẹ́y fún ìdíyelé, a sì máa ń rí àwọn àbájáde ìdánwò náà gbà.
Àwọn ọ̀nà ìdánwò ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ ní ìwọ̀n otútù, alkalinity, bleach àti france conditions àti ìwọ̀n àpẹẹrẹ, èyí tí ó yẹ kí a yàn gẹ́gẹ́ bí àwọn ìlànà ìdánwò àti àwọn ohun tí àwọn oníbàárà béèrè. Ní gbogbogbòò, àwọn àwọ̀ tí àwọ̀ wọn kò le yípadà sí fífọ ni ewéko orchid aláwọ̀ ewé, ewé bulu dídán, pupa dúdú, ewé bulu aláwọ̀ ewé, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
2. Àwọ̀ tó máa ń yára sí gbígbẹ tí a fi ń wẹ̀
Bákan náà ni àwọ̀ tó ń yára sí fífọ, àyàfi pé fífọ náà ni a máa ń yí padà sí fífọ gbẹ.
3. Àwọ̀ tó máa ń yára sí fífọ
Fi àyẹ̀wò náà sí orí ohun tí a fi ń dán ìfàsẹ́yìn ìfọwọ́sí, kí o sì fi aṣọ funfun ìfọwọ́sí bò ó fún ìgbà díẹ̀ lábẹ́ ìfúnpá kan pàtó. A gbọ́dọ̀ dán gbogbo àwọn àyẹ̀wò wò fún ìfàsẹ́yìn ìfọwọ́sí gbóná àti ìfàsẹ́yìn ìfọwọ́sí gbóná. A fi káàdì grẹ́y ṣe àwọ̀ tí a fi àwọ̀ tí a fi àwọ̀ funfun ìfọwọ́sí bò, àti ìpele tí a rí ni ìfàsẹ́yìn àwọ̀ tí a wọ̀n sí ìfàsẹ́yìn. A gbọ́dọ̀ dán ìfàsẹ́yìn àwọ̀ láti fọwọ́sí bò ó wò nípa fífọ gbẹ àti rírọ̀, àti gbogbo àwọ̀ tí ó wà lórí àyẹ̀wò náà gbọ́dọ̀ jẹ́ fífọ.
4. Àwọ̀ tó lè yípadà sí oòrùn
Aṣọ sábà máa ń fara hàn sí ìmọ́lẹ̀ nígbà tí a bá ń lò ó. Ìmọ́lẹ̀ lè ba àwọ̀ jẹ́ kí ó sì fa ohun tí a mọ̀ sí "píparẹ́". Àwọn aṣọ aláwọ̀ máa ń yí àwọ̀ padà, wọ́n sábà máa ń fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́ àti dúdú, àwọn kan sì máa ń yí àwọ̀ padà. Nítorí náà, ó ṣe pàtàkì láti fi àwọ̀ náà pamọ́. Ìdánwò láti mọ bí àwọ̀ náà ṣe lè dúró ṣinṣin sí oòrùn ni láti so àyẹ̀wò àti aṣọ aláwọ̀ búlúù tí ó ní onírúurú ìpele ìdúró ṣinṣin pọ̀ lábẹ́ àwọn ipò pàtó kan fún ìtànṣán oòrùn, kí a sì fi àyẹ̀wò náà wé aṣọ aláwọ̀ búlúù láti ṣe àyẹ̀wò bí ìmọ́lẹ̀ náà ṣe lè dúró ṣinṣin tó. Bí àwọ̀ náà ṣe lè dúró ṣinṣin tó, bí aṣọ aláwọ̀ búlúù náà ṣe lè dúró ṣinṣin tó, bẹ́ẹ̀ náà ni yóò ṣe dúró ṣinṣin tó.
5. Àwọ̀ tó máa ń yára sí òógùn
A máa rán àyẹ̀wò àti aṣọ ìbòrí tí a fi ṣe àkójọpọ̀, a máa gbé e sínú omi ìgbóná, a máa fi mọ́ ẹ̀rọ ìdánwò àwọ̀ ìgbóná, a máa gbé e sínú ààrò ní ìwọ̀n otútù tí ó dúró ṣinṣin, lẹ́yìn náà a gbẹ ẹ́, a sì máa fi káàdì grẹ́y ṣe àyẹ̀wò rẹ̀ láti rí àbájáde ìdánwò náà. Àwọn ọ̀nà ìdánwò ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ ní ìwọ̀n omi ìgbóná tó yàtọ̀ síra, àwọn ìwọ̀n àyẹ̀wò tó yàtọ̀ síra, àti àwọn ìwọ̀n otútù àti àkókò ìdánwò tó yàtọ̀ síra.
6. Àwọ̀ tó máa ń yípadà sí àbàwọ́n omi
A dán àwọn àpẹẹrẹ tí a fi omi tọ́jú wò gẹ́gẹ́ bí a ti sọ lókè yìí. Àwọ̀ ìfọṣọ chlorine: Lẹ́yìn tí a bá ti fọ aṣọ náà nínú omi ìfọṣọ chlorine lábẹ́ àwọn ipò kan, a óò ṣe àyẹ̀wò ìwọ̀n àwọ̀ tí ó yí padà, èyí tí í ṣe bí àwọ̀ ìfọṣọ chlorine ṣe dúró tó.
Aṣọ wa lo àwọ̀ oníṣe, nítorí náà aṣọ wa pẹ̀lú àwọ̀ tó dára. Tí o bá fẹ́ mọ̀ sí i nípa àwọ̀ tó yára, ẹ káàbọ̀ láti kàn sí wa!
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Sep-07-2022