Kamfanin Jiragen Sama na MIAMI-Delta zai sake fasalin kayan aikinsa bayan ma'aikata sun shigar da ƙara suna korafin rashin lafiyar sabbin kayan da aka yi da shunayya, kuma dubban ma'aikatan jirgin da wakilan sabis na abokan ciniki sun zaɓi sanya kayansu don aiki.
Shekara ɗaya da rabi da ta wuce, kamfanin Delta Air Lines da ke Atlanta ya kashe miliyoyin daloli don ƙaddamar da sabon kayan sawa mai launi na "Pasport Plum" wanda Zac Posen ya tsara. Amma tun daga lokacin, mutane suna korafi game da kuraje, halayen fata, da sauran alamu. Shari'ar ta yi iƙirarin cewa waɗannan alamun suna faruwa ne sakamakon sinadarai da ake amfani da su wajen yin tufafi masu hana ruwa shiga, masu hana wrinkles da kuma masu hana gurɓatawa, masu hana tsatsa da kuma masu tsayi.
Kamfanin Delta Air Lines yana da kimanin ma'aikatan jirgin sama 25,000 da kuma wakilan kula da abokan ciniki 12,000 a filin jirgin sama. Ekrem Dimbiloglu, darektan kayan aiki a Delta Air Lines, ya ce adadin ma'aikatan da suka zabi sanya tufafinsu na baki da fari maimakon kayan aiki "ya karu zuwa dubbai."
A ƙarshen watan Nuwamba, Delta Air Lines ta sauƙaƙa tsarin barin ma'aikata su saka tufafi baƙi da fari. Ma'aikata ba sa buƙatar bayar da rahoton hanyoyin raunin aiki ta hanyar mai kula da da'awar kamfanin jirgin sama, kawai sanar da kamfanin cewa suna son canza kaya.
"Mun yi imanin cewa kayan aiki suna da aminci, amma a bayyane yake akwai gungun mutane waɗanda ba su da aminci," in ji Dimbiloglu. "Ba za a yarda da wasu ma'aikata su sanya tufafi na kansu baƙaƙe da fari, sannan wani rukunin ma'aikata su sanya kayan aiki ba."
Manufar Delta ita ce ta sauya kayan aikinta nan da Disamba 2021, wanda zai ci miliyoyin daloli. "Wannan ba ƙoƙari ne mai arha ba," in ji Dimbiloglu, "amma don shirya ma'aikata."
A wannan lokacin, Delta Air Lines na fatan canza tufafin wasu ma'aikata baki da fari ta hanyar samar da wasu kayan aiki na daban. Wannan ya haɗa da barin waɗannan ma'aikatan jirgin su sanya riguna da aka yi da kayan aiki daban-daban, waɗanda yanzu ma'aikatan filin jirgin sama ne kawai ke sawa, ko kuma fararen riguna na auduga. Kamfanin zai kuma samar da kayan aiki na masu hidimar jirgin sama masu launin toka ga mata - launi ɗaya da na maza - ba tare da maganin sinadarai ba.
Sauyin da aka yi bai shafi masu ɗaukar kaya na Delta da sauran ma'aikata da ke aiki a kan kwalta ba. Dimbiloglu ya ce waɗannan ma'aikatan "ƙananan" suma suna da sabbin kayan aiki, amma tare da yadi daban-daban da dinki, "babu manyan matsaloli."
Ma'aikatan Delta Air Lines sun shigar da ƙararraki da dama a kan kamfanin kera kayan aiki na Lands' End. Masu shigar da ƙara da ke neman a yanke musu hukunci a matsayin masu laifi sun ce ƙarin sinadarai da kuma ƙarewarsu sun haifar da martani.
Masu kula da jiragen Delta Air Lines da wakilan kula da abokan ciniki ba su shiga ƙungiyar ba, amma ƙungiyar masu kula da jiragen sun jaddada wani ƙorafi ɗaya lokacin da ta ƙaddamar da wani kamfen na amfani da masu kula da jiragen United Airlines. Ƙungiyar ta ce a watan Disamba za ta gwada kayan aiki.
Ƙungiyar ta bayyana cewa wasu ma'aikatan jirgin da wannan matsala ta shafa "sun rasa albashinsu kuma suna ɗaukar ƙarin kuɗaɗen magani".
Duk da cewa kamfanin jirgin ya shafe shekaru uku yana ƙirƙirar sabon jerin kayan aiki, wanda ya haɗa da gwajin allergens, gyare-gyare kafin fara aiki, da kuma ƙirƙirar wasu kayan aiki na musamman tare da yadi na halitta, matsalolin da ke tattare da ƙaiƙayi na fata da sauran halayen da suka shafi fata har yanzu sun bayyana.
Dimbiloglu ya ce yanzu Delta tana da likitocin fata, masu ba da shawara kan rashin lafiyan jiki da kuma masana sinadarai masu guba waɗanda suka ƙware a fannin sinadarai na yadi don taimakawa wajen zaɓar da kuma gwada masaku.
Kamfanin Delta Air Lines "ya ci gaba da samun cikakken kwarin gwiwa a Lands' End," in ji Dimbiloglu, yana mai cewa "har zuwa yau, su ne abokan hulɗarmu nagari." Duk da haka, ya ce, "Za mu saurari ma'aikatanmu."
Ya ce kamfanin zai gudanar da binciken ma'aikata kuma zai gudanar da tarurrukan tattaunawa a duk fadin kasar domin neman ra'ayoyin ma'aikata kan yadda za a sake fasalin kayan aiki.
Ƙungiyar ma'aikatan jirgin "ta yaba da matakin da ya dace" amma ta ce "watanni goma sha takwas sun makara." Ƙungiyar ta kuma ba da shawarar cire kayan aikin da ya haifar da martanin da wuri-wuri, kuma ta ba da shawarar kada a tuntuɓi ma'aikatan da likita ya gano matsalolin lafiyarsu, tare da riƙe albashi da fa'idodi.
Lokacin Saƙo: Mayu-31-2021